• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

unbrick vsmart joy 1

lehao123

Lớp mầm
Thành viên
Hồi trước em có mua 1 bé vsmart joy 1. Em xài được 1 thời gian tầm 6 tháng. Em thấy máy hay bị lỗi laucher, chơi game hay bị văng mặc dù máy rất mát và ram vẫn chưa bị tràn (khi chơi game em không bao giờ để đa nghiệm). Em quyết định chạy cho em nó 1 rom mới. Em đã chạy rom bq aquaris c 1.52 và đã thành công mĩ mản (em root luôn cả máy). Vào hôm mùng 2 tết, em thấy em nó có thể cập nhật lên 1.10 j đó, em nhấn cập nhật. Lúc đang chạy thì máy bỗng tắt nguồn, em làm kiểu j cũng không lên. cắm vào máy thì nó nhân 9008. có bác nào cao tay giúp em với ạ. :(((

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Hồi trước em có mua 1 bé vsmart joy 1. Em xài được 1 thời gian tầm 6 tháng. Em thấy máy hay bị lỗi laucher, chơi game hay bị văng mặc dù máy rất mát và ram vẫn chưa bị tràn (khi chơi game em không bao giờ để đa nghiệm). Em quyết định chạy cho em nó 1 rom mới. Em đã chạy rom bq aquaris c 1.52 và đã thành công mĩ mản (em root luôn cả máy). Vào hôm mùng 2 tết, em thấy em nó có thể cập nhật lên 1.10 j đó, em nhấn cập nhật. Lúc đang chạy thì máy bỗng tắt nguồn, em làm kiểu j cũng không lên. cắm vào máy thì nó nhân 9008. có bác nào cao tay giúp em với ạ. :(((
nếu bác muốn thử thì inbox e

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
máy em h đen thui, bật ko lên, cắm sạc cũng ko lên gì luôn ấy ạ. nhưng lúc cắm vô máy tính thì vẫn có âm báo kết nối.
Quan trọng hard reset.... Chưa? Bấm youtube cách hard reset joy 1 thử nhé.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
máy ko vào đc fastboot, recovery thì làm sao hard reset đc ạ
Bấm nguồn và giảm âm không vô được (tức không hiện gì). Main bạn lỗi, không sửa online được. Khi kết nối nhận là thường kết nối usb: sạc (nhưng bạn sạc củ sạc không vô).

KingCrimson

Lớp mầm
Thành viên

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
chiều nay em vừa up rom BQ 1.5, xong update OTA thì nó bị đấy ạ
em làm theo thớt này của bác nó nhận đc Port 9008 rồi, cơ mà đến bước format thì nút Start button không lên
Hướng dẫn formart dữ liệu - up rom VOS (mình làm trên joy 1 plus) | Cộng đồng VSmart Việt Nam (vsfan.vn)
p/s: bác có rom joy 1 up qua edl ko ạ?
C:\Miracle Box\BOX_Data" và xóa file Handle.ini để fix nhé! Nó sẽ hiện Start button

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
@Thinhx2 chắc có. Mình không sưu tầm rom nên không có.

KingCrimson

Lớp mầm
Thành viên
@Thinhx2 chắc có. Mình không sưu tầm rom nên không có.
cái này hình như cũng là rom fastboot thui bác ơi
hi vọng bác Thịnh có rom edl.
h mang ra ttbh em cũng chẳng tin tưởng lắm, vì mới hqua thôi em mang ra 1 lần do máy đang dùng tự nhiên treo boot, không vô đc fastboot, recovery luôn. ra đấy họ up lại rom qua edl thì vô đc fastboot, nhưng bên đấy vẫn báo là máy lỗi main, phải thay :) em ko thay, cầm về nhà tự up rom qua fastboot thì lại dùng bình thường, cho đến khi nghịch ngu update OTA bản rom của BQ. lần này mang ra ko biết họ có up lại cho ko nữa zzz.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
cái này hình như cũng là rom fastboot thui bác ơi
hi vọng bác Thịnh có rom edl.
h mang ra ttbh em cũng chẳng tin tưởng lắm, vì mới hqua thôi em mang ra 1 lần do máy đang dùng tự nhiên treo boot, không vô đc fastboot, recovery luôn. ra đấy họ up lại rom qua edl thì vô đc fastboot, nhưng bên đấy vẫn báo là máy lỗi main, phải thay :) em ko thay, cầm về nhà tự up rom qua fastboot thì lại dùng bình thường, cho đến khi nghịch ngu update OTA bản rom của BQ. lần này mang ra ko biết họ có up lại cho ko nữa zzz.
Mang ra nói khéo và đúng sự thật thì mấy bạn chạy lại thôi. Vsmart rất tốt về dịch vụ chăm sóc khách hàng.

lehao123

Lớp mầm
Thành viên
Nhờ bác này nè, hồi hè tui hỏi thì bác này giúp, máy sống lại, mà phải có pc, hên xui nha bác

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB