• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

hoangnam

Moderator
Thành viên
Trên các điện thoại Vsmart chạy phiên bản VOS 2.5 trở đi như Vsmart Live, Active 3... thì đã đều hỗ trợ tính năng mở khóa màn hình điện thoại bằng nhận diện khuôn mặt rất nhanh có thấy thay để tính năng mở khóa bằng vân tay, mật khẩu.Vì vậy nếu bạn chưa biết cách thiết lập cũng như kích hoạt tính năng này trên điện thoại Vsmart của bạn thì hãy xem qua các hướng dẫn sử dụng bên dưới đây nhé.

Hiện tại các thiết bị Vsmart đang chạy VOS 2.0 sẽ phải đợi bản nâng cấp lên VOS 2.5 sẽ thấy tính năng này xuất hiện và mới thiết lập được nhé.

3 bước thiết lập và mở khóa bằng khuôn mặt

• Bước 1: Đầu tiên bạn mở phần Cài đặt của điện thoại Vsmart của bạn lên sau đó truy cập vào mục Khóa màn hình -> Nhận diện khuôn mặt để thiết lập khuôn mặt của bạn để mở khóa màn hình nhé.Lúc này điện thoại yêu cầu bạn nhập mật khẩu máy, bạn nhập vào bình thường để truy cập nhé nhé.
  • Bước 2: Tiếp theo bạn sẽ tiến hành đăng ký khuôn mặt của bạn hoặc của người khác và lưu ý chỉ được thêm 1 khuôn mặt duy nhất thôi nhé.Bạn bấm Bắt đầu sau đó điện thoại sẽ mở camera trước lên để cho bạn quét khuôn mặt của mình.Đầu tiên bạn nhìn thằng vào màn hình sau đó nhìn lên, nhìn xuống theo hướng dẫn của điện thoại, tiếp theo đó là nhìn sang trái và sang phải khi nào tiến trình đạt 100% là hoàn thành.
  • Bước 3: Sau khi thiết lập xong khuôn mặt bây giờ bạn đã có thể mở khóa bằng khuôn mặt của mình rồi đó.Bạn tiến hành bấm nút nguồn để tắt màn hình đi sau đó bấm thêm lần nữa để bật lên lại, bạn cầm điện thoại dỡ lên trước mặt của mình để điện thoại nhận diện khuôn mặt bạn.

Lúc này biểu tượng khuôn mặt sẽ hiển thị trên màn hình bạn chỉ cần nhìn vào camera là điện thoại ngay lập tức sẽ được mở khóa, nhanh hơn so với việc sử dụng vân tay hoặc mật khẩu.

Mình đã thử nhăn khuôn mặt hoặc cười thì vẫn có thể mở khóa được và nếu bạn không muôn sử dụng tính năng này có thể tắt bất cứ lúc nào nhé.Mọi người lưu ý với những bạn nào muốn tiết kiệm PIN hơn thì nên sử dụng mở khóa bằng vân tay hoặc mật khẩu vì mở khóa bằng khuôn mặt sẽ sử dụng camera trước nên sẽ tốn pin hơn tuy nhiên không đáng kể đâu nhé.

Mọi ý kiến thắc mắc bạn cứ đăng tải hoặc để lại bình luận bên dưới diễn đàn Vsmart Việt Nam để mọi người cùng hỏi đáp và thảo luận nhé.Chúc các bạn thành công!

HuyPhong

Lớp mầm
Thành viên
Chưa rõ bản cập nhật VOS 2.5 có những gì tốt hơn nhưng sáng nay, ngay sau khi vsmart joy 2+ của tôi update VOS 2.5 thì máy đã mất đi tính năng bảo mật khuôn mặt. Đề nghị Vingroup cập nhật, chỉnh sửa để người dùng có thể tiếp tục yên tâm sử dụng sản phẩm của người Việt! Xin cảm ơn

Hoangvtuan

Lớp mầm
Thành viên
Cho em hỏi trước joy1 cũg cài được mở khóa bằng khuôn mặt sau khi em reset máy thì h ko tìm chỗ để cài lại được

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Active 3 sẽ hao mòn theo thời gian, nên đã bị ẩn đi.

Các máy bây giờ của Vsmart hình như đều vào smart lock mới có mở khóa bằng khuôn mặt nhé mấy bác

PhanTuong

Lớp mầm
Thành viên
Sao máy mình (Vsmart Aris pro) k nhận diện "₫ược khuôn mặt nhỉ?

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB