• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn Tắt tự động gợi ý, sửa văn bản trên điện thoại Vsmart khi nhắn tin

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Chắc hẳn anh em đang sử dụng điện thoại Vsmart có hay bất kì điện thoại Android nào đều bực mình khi nhắn tin, gõ văn bản điện thoại tự động sửa lại văn bản đôi khi viết sai chính tả nó sửa lại thì rất tốt nhưng có 1 số từ nó hiểu sai ý mình sửa lung tung rất bực mình, tính năng này thường gọi là Tiên đoán từ vì vậy nếu anh em đang sử dụng điện thoại Vsmart bị vấn đề trên thì ở bài viết dưới đây mình sẽ hướng dẫn mọi người các tắt nó đi nhé.

Văn bản tự động sửa khi nhắn tin trên điện thoại Vsmart

Văn bản tự động sửa khi nhắn tin trên điện thoại Vsmart

Trên điện thoại Vsmart anh em thường sẽ sử dụng 1 phần mềm hỗ trợ gõ văn bản tiếng Việt 1 là GBoard của Google hoặc là ứng dụng Bàn phím Vinsmart, anh em dùng cái nào cũng được mình thấy cũng như nhau thôi.

Vậy bây giờ để tắt tính năng tự động sửa văn bản thì bạn chỉ cần vào 1 trong 2 phần mềm trên tắt đi hoặc tắt cả 2 đi là xong, chi tiết như sau.
  • Bước 1: Anh em vào phần Cài đặt -> Hệ thống -> Ngôn ngữ và nhập liệu -> Bàn phím ảo tại đây Vsmart sẽ liệt kê ra các bàn phím ảo mà bạn đang sử dụng.​

• Bước 2: Ở đây nếu anh em đang sử dụng bàn phím ảo của Vsmart thì bấm vào Bàn phim Vinsmart chọn Sửa văn bản sau đó tắt hết tính năng Hiển thị gợi ý sửaTự động sửa như hình dưới đây.Đây chính là nguyên nhân khiến nó cứ hiện văn bản gọi ý lên.

• Bước 3: Còn nếu anh em đang sử dụng bản phím Gboard của Google thì để tắt tính năng sửa văn bản anh em cũng làm tương tự, bấm vào Gboard -> Sửa văn bản sau đó tắt hết chế độ Hiển thị dải đề xuấtĐề xuất từ tiếp theo nhé.

Vậy là xong, tới đây là anh em đã tắt thành công việc tự động gợi ý, sửa văn bản trên điện thoại Vsmart rồi đó.Giờ anh em quay lại ứng dụng nhắn tin, messenger thử soạn đoạn văn bản nhỏ coi nó có hiển thị mấy cụm từ gợi ý nữa không nhé và đương nhiên là không dám hiển thị rồi :p :D

Chúc anh em thành công!