• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Sửa máy tại TTBH

IBTM49

Lớp lá
Thành viên
Máy mình bị sạc chậm, sạc nhanh thì lúc dc lúc không, không dùng dc sạc nhanh khi tắt nguồn
Mình gửi máy đi TTBH thì nhân viên bảo: "Chân sạc bị dính chất lỏng" và cần phải thay. Nhưng mình ko đồng ý
Nói thật chứ, mình vệ sinh máy rất kĩ, và không ai đi lấy chất lỏng đổ vào chân sạc để đi bảo hành phí tiền, tốn thời gian
Về thì máy lại bị tiếp, giờ mình nên làm gì?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy mình bị sạc chậm, sạc nhanh thì lúc dc lúc không, không dùng dc sạc nhanh khi tắt nguồn
Mình gửi máy đi TTBH thì nhân viên bảo: "Chân sạc bị dính chất lỏng" và cần phải thay. Nhưng mình ko đồng ý
Nói thật chứ, mình vệ sinh máy rất kĩ, và không ai đi lấy chất lỏng đổ vào chân sạc để đi bảo hành phí tiền, tốn thời gian
Vậy lấy chui sạc khác mà sạc.

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Bạn không đổ chất lỏng lúc bạn vận chuyển thì nước hay mồ hôi rơi vào thì sao?? khó hiểu

nguyenmuoi

Lớp lá
Thành viên
Bạn không đổ chất lỏng lúc bạn vận chuyển thì nước hay mồ hôi rơi vào thì sao?? khó hiểu
xin thưa là mình 2 ngày lau máy 1 lần, dùng bình lọ xịt có đầu xịt phun thẳng lên máy. từ màn hình đến mặt lưng khung viền còn ko sao nữa là dăm 3 cái mồ hôi tay, mà vận chuyển thì nước vào bộ ng ta ko thấy sao? bạn mới khó hiểu đó

Thangtuve

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Người ta bảo thay thì nghe theo người ta chứ sao. Chân sạc có thể bị lỗi hoặc do bạn vệ sinh máy kỹ quá nên bị hỏng đó. Tôi dùng joy 4 chả vệ sinh máy bao giờ, máy vẫn chạy phà phà

thuannguyen

Lớp mầm
Thành viên
Nhớ hỏi nhân viên bh cho kỹ, thay xong có mất bảo hành không nhé, mình bị rồi nhưng là thay cái khác :(

tiohoang

Lớp mầm
Thành viên
chả hiểu sao dạo này toàn thấy ng kêu mang đi TTBH toàn bị báo ngâm chất lỏng, máy mình cũng toàn để trong túi xách mang từ công ty về nhà, dùng đc hơn tháng cũng bị lỗi, mang TTBH bị luôn ngâm chất lỏng

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
chả hiểu sao dạo này toàn thấy ng kêu mang đi TTBH toàn bị báo ngâm chất lỏng, máy mình cũng toàn để trong túi xách mang từ công ty về nhà, dùng đc hơn tháng cũng bị lỗi, mang TTBH bị luôn ngâm chất lỏng
Hoang mang vậy! Hổng lẻ bỏ con giữa chợ có thật. Chiêu này chịu thua sao bảo hành.