• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

rom android 13

atuan

Lớp lá
Thành viên
cho mình hỏi kiếm rom android 13 cho con live 1 ở đâu nhỉ, mình mới sử dụng android không biết nhiều lắm nên mong mọi người giải thích kĩ ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
cho mình hỏi kiếm rom android 13 cho con live 1 ở đâu nhỉ, mình mới sử dụng android không biết nhiều lắm nên mong mọi người giải thích kĩ ạ
Muốn cài ROM gsi máy bạn phải unlock bootloader đã nhé. Hiện tại có android 12 ổn thôi.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
mình có máy tính, bạn chỉ mình được không
Nhiều thứ cài lắm chắc không rồi. Phải hiểu căn bản như link mới chạy ROM. Lỗi mất imei không xài sim được nữa. Xem hướng dẫn cách flash ROM gsi cho vsmart Live trên Youtube

Sửa lần cuối:

atuan

Lớp lá
Thành viên
Nhiều thứ cài lắm chắc không rồi. Phải hiểu căn bản như link mới chạy ROM. Lỗi mất imei không xài sim được nữa. Xem hướng dẫn cách flash ROM gsi cho vsmart Live trên Youtube

trong phần cài đặt nhà phát triền mình không thấy cái mở khóa oem thì làm sao đây

atuan

Lớp lá
Thành viên

atuan

Lớp lá
Thành viên
Mình không có ROM gốc rồi. Mấy bạn làm dịch vụ mới có. 100k-150k gì đó.
hình như mình đọc ở đâu đó là phải đợi 1 tuần trước khi cái đấy hiện lên, mình mới có máy gần tròn 1 tuần, hay đấy là vấn đề?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
hình như mình đọc ở đâu đó là phải đợi 1 tuần trước khi cái đấy hiện lên, mình mới có máy gần tròn 1 tuần, hay đấy là vấn đề?
Cái đó mất do Vsmart cập nhật VOS 3.0 android 10 nên ẩn để khỏi vọc. Về ROM vos 2.5 cho live sẽ có lại. Thôi chịu rồi.

atuan

Lớp lá
Thành viên
Cái đó mất do Vsmart cập nhật VOS 3.0 android 10 nên ẩn để khỏi vọc. Về ROM vos 2.5 cho live sẽ có lại. Thôi chịu rồi.
à thôi mình theo chỉ dẫn ở đây và unlock được rồi

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB