• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Quét QRcode

Ecoli

Lớp lá
Thành viên
Không biết sao live4 của mình quét QRcode bé bé như căn cước công dân ko ra, mặc dù cài nhiều app cũng ko được. Các máy hiệu khác thì quét tốt.
Máy mình đang ở VOS 4.0

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Không biết sao live4 của mình quét QRcode bé bé như căn cước công dân ko ra, mặc dù cài nhiều app cũng ko được. Các máy hiệu khác thì quét tốt.
Máy mình đang ở VOS 4.0
Do camera bắt nét không được mã QR hay bắt được mà ko nhận.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bắt được sắc nét mà ko nhận. Đi ra ngoài quét mấy cái Qrcode to to như khai báo y tế thì được. Quét cái căn cước ko ra gì cả.
Rõ mà bắt ko nhận hay nhỉ. Vừa mượn căn cước quét ra liền.

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Máy mình đang ở VOS 4.0
bạn dùng Google search camera là có thể quét đc QR của Căn cước ạ

Ecoli

Lớp lá
Thành viên
Đúng là máy mình có vấn đề về qrcode của căn cước công dân rồi. Quét ko ra cho dù có app nào cũng vậy cả.
Khó hiểu quá.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Đúng là máy mình có vấn đề về qrcode của căn cước công dân rồi. Quét ko ra cho dù có app nào cũng vậy cả.
Khó hiểu quá.
bạn dùng Google Lens quét thử xem nó ra thế nào, nếu dùng được thì có thể suy luận app camera mặc định của Live 4 có vấn đề.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
bạn dùng Google Lens quét thử xem nó ra thế nào, nếu dùng được thì có thể suy luận app camera mặc định của Live 4 có vấn đề.
Chắc phải thử máy khác chứ. Mã QR cccd lỗi chăng

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Chắc phải thử máy khác chứ. Mã QR cccd lỗi chăng
mình dùng pp suy luận để loại trừ lỗi thôi. Vì nếu cùng 1 hardware camera mà Google Lens đọc được trong khi app camera mặc định không đọc được thì app có vấn đề.
Còn trường hợp mã QR trên cccd mà lỗi nữa thì nên đi làm lại cccd cho nhanh chứ nếu đụng chuyện giấy tờ cần đến cccd mà không quét được thì ăn hành ngay.

Ecoli

Lớp lá
Thành viên
mình dùng pp suy luận để loại trừ lỗi thôi. Vì nếu cùng 1 hardware camera mà Google Lens đọc được trong khi app camera mặc định không đọc được thì app có vấn đề.
Còn trường hợp mã QR trên cccd mà lỗi nữa thì nên đi làm lại cccd cho nhanh chứ nếu đụng chuyện giấy tờ cần đến cccd mà không quét được thì ăn hành ngay.
Dùng ipad của apple quét phát ăn ngay. google lens cũng ko nhận ra được. Khó chịu thật