• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Phơi sáng camera active 3

ngocthinh226

Lớp mầm
Thành viên
Tình hình là sau khi update bản vá cho active 3 thì camera có chụp được phơi sáng 32s
Chọn 15s trở xuống thì bình thường, vấn đề nằm ở chỗ phơi sáng 20s,30s,32s thì máy chạy chỉ 17s thời gian thực là tự dừng. Có ai biết cách khắc phục k ạ

ngocthinh226

Lớp mầm
Thành viên
Phơi sáng là chụp chỗ nào pro ??
Trong phần chuyên nghiệp í

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Giờ mình mới để ý là có phơi sáng tăng lên 20s á, trước là 3s thôi....chắc từ bản vos 3.0...cái này nhiều anh em không để ý nhỉ.
Nhắc đến phơi sáng lại nhớ về thời Nokia Lumia, trùm phơi sáng :D

ngocthinh226

Lớp mầm
Thành viên
Giờ mình mới để ý là có phơi sáng tăng lên 20s á, trước là 3s thôi....chắc từ bản vos 3.0...cái này nhiều anh em không để ý nhỉ.
Nhắc đến phơi sáng lại nhớ về thời Nokia Lumia, trùm phơi sáng :D
cái này là bản vá 2.5 của active 3 đấy ạ. Mà phơi sáng 32s thì chạy được 17s thời gian thực :<<

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
cái này là bản vá 2.5 của active 3 đấy ạ. Mà phơi sáng 32s thì chạy được 17s thời gian thực :<<
Đào lại bài này cũng không hay nhưng mà mình có giải thích thế này, nếu phơi sáng 32s thì nên sử dụng trypod hay đặt máy ở nơi nào đó yên một nơi, mình chưa có tess phơi sáng tới 32s nhưng mình thấy 30s là hoạt động đúng, tối tới mức không thấy 5 ngón mà để yên cái máy một tý thấy ảnh sáng như mở đèn huỳnh quang vậy, khá ổn áp, mình ngồi đếm cũng khoảng 30s không bị xén bớt đâu