• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Mình cần giúp

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mn cho mình xin các up rom thuần cho vsmart live 4 . Mong mn giải đáp sớm giúp em
Live 4 không có rom thuần. Chỉ xài rom GSI. Hoặc root máy, gỡ hết ứng dụng, cài ứng dụng google, cho nó thuần google thôi.
Nhưng con này chưa vọc được vì chưa unlock. Nếu có unlock chạy được cũng phí dịch vụ cao tầm 400k. Không miễn phí đâu.

Nissba

Lớp mầm
Thành viên
Live 4 không có rom thuần. Chỉ xài rom GSI. Hoặc root máy, gỡ hết ứng dụng, cài ứng dụng google, cho nó thuần google thôi.
Nhưng con này chưa vọc được vì chưa unlock. Nếu có unlock chạy được cũng phí dịch vụ cao tầm 400k. Không miễn phí đâu.
Vậy có cách nào hạ rom để em nó bớt lỗi và game tối ưu ok hơn ko ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vậy có cách nào hạ rom để em nó bớt lỗi và game tối ưu ok hơn ko ạ
Vsmart đã thông báo rồi, không hạ nhé. Chỉ chờ cập nhật fix thôi. Nghe tháng 7 có mà cập nhật, mà gần hết tháng chưa thấy đâu.

Nissba

Lớp mầm
Thành viên
Vsmart đã thông báo rồi, không hạ nhé. Chỉ chờ cập nhật fix thôi. Nghe tháng 7 có mà cập nhật, mà gần hết tháng chưa thấy đâu.
Thank ông ạ . Mà mình chưa hiểu rom gsi là gì , giải thích giúp mình đc ko ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Thank ông ạ . Mà mình chưa hiểu rom gis là gì , giải thích giúp mình đc ko ạ
Máy chưa unlock thì cũng xài gsi không được. Rom gsi là rom các vọc sĩ chỉnh sửa, phù hợp nhiều máy dùng được. Tương tự rom thuần.

Nissba

Lớp mầm
Thành viên
Máy chưa unlock thì cũng xài gsi không được. Rom gsi là rom các vọc sĩ chỉnh sửa, phù hợp nhiều máy dùng được. Tương tự rom thuần.
Mình có 1 con live 4 vừa mua lại 1tr8 . Nhưng lạ thay em nó đã hết bảo hành , em nhớ thì live 4 mới ra trong năm ngoái , sao hết nhanh vậy ạ ?? . Con live đời đầu vẫn còn bh 5-6 tháng

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình có 1 con live 4 vừa mua lại 1tr8 . Nhưng lạ thay em nó đã hết bảo hành , em nhớ thì live 4 mới ra trong năm ngoái , sao hết nhanh vậy ạ ?? . Con live đời đầu vẫn còn bh 5-6 tháng
Sao hết thời hạn bảo hành được bạn. Không bảo hành khác à. Bảo hành tốn phí khác à.

Nhập imei vô link kiểm tra

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB