• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Màn hình tự sáng máy Live 4

ArceosOz

Lớp mầm
Thành viên
ACE cho hỏi máy Live4 của mình khi để bt hay dang sạc cũng vậy lâu lâu màn tự sáng lên mà không hề có thông báo tin nhắn hay cuộc gọi nào. Nhất là tối khi mình lập úp màn hình lại thì màn sáng hoài ko tắt. cho hỏi đó là lỗi hay gì. Có nên restore hok hay phải mang ra bảo hành

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
ACE cho hỏi máy Live4 của mình khi để bt hay dang sạc cũng vậy lâu lâu màn tự sáng lên mà không hề có thông báo tin nhắn hay cuộc gọi nào. Nhất là tối khi mình lập úp màn hình lại thì màn sáng hoài ko tắt. cho hỏi đó là lỗi hay gì. Có nên restore hok hay phải mang ra bảo hành
Không có Live 4 test tiếc quá.
Thử: cài đặt > hệ thống > tùy chọn đặt lại > đặt lại tùy chọn ứng dụng > tắt máy/mở máy.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bạn có để ý xem sạc có bị chập chờn ko, ko thì tắt thông báo tất cả ứng dụng thử một lúc xem, tắt cái chạm 2 lần mở màng hình thử luôn, kiểm tra nút nguồn có nẩy ko hay là ọp ẹp, còn bị thì bật chế độ an toàn lên thử (ấn giữ nút tắt nguồn trên lựa chọn tắt nguồn khởi động lại ấy, giữ vài giây thì bật lên được) thử xem còn bị ko, nếu bị thì lỗi phần mềm hoặc phần cứng, thử từng cái thôi nha 3, ngồi vọc chút để hiểu hơn về điện thoại mình thôi, ko được thì cứ đi ra hãng kiểm tra xem

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB