• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Lượng phần trăm pin không hiển thị trên màn hình khóa

Windix1456

Lớp mầm
Thành viên
Hello mọi người!
Hiện tại thì mình đang gặp 1 cái lỗi nhỏ trên máy Vsmart Live của mình chạy VOS 3.0, đó là khi màn hình khóa thì không hiểu sao phần trăm pin ở thanh trạng thái không hiện lên dù đã bật phần "Phần trăm pin" trong Cài Đặt, còn khi vào màn hình chính thì hiển thị lại như bình thường, mình đã sử dụng VOS 3.0 1 thời gian khá lâu rồi và chưa thấy lỗi nào như thế này trước đó. Mọi người chỉ mình cách fix (nếu có) với ạ. Mình đã update VOS 3.0 lên bản mới nhất rồi nhé mọi người.
Mình không thể up ảnh chụp màn hình khóa và màn hình chính được do khi up lên thì báo lỗi là "file lớn hơn so với quy định" nên có thể gây khó khăn một chút ạ. :(

Sửa lần cuối:

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Hello mọi người!
Hiện tại thì mình đang gặp 1 cái lỗi nhỏ trên máy Vsmart Live của mình chạy VOS 3.0, đó là khi màn hình khóa thì không hiểu sao phần trăm pin ở thanh trạng thái không hiện lên dù đã bật phần "Phần trăm pin" trong Cài Đặt, còn khi vào màn hình chính thì hiển thị lại như bình thường, mình đã sử dụng VOS 3.0 1 thời gian khá lâu rồi và chưa thấy lỗi nào như thế này trước đó. Mọi người chỉ mình cách fix (nếu có) với ạ. Mình đã update VOS 3.0 lên bản mới nhất rồi nhé mọi người.
Mình không thể up ảnh chụp màn hình khóa và màn hình chính được do khi up lên thì báo lỗi là "file lớn hơn so với quy định" nên có thể gây khó khăn một chút ạ. :(
Mình cũng dùng Live nhưng chưa thấy lỗi này. Ko biết bạn có sử dụng chủ đề khác ngoài mặc định hay ko, nếu có thì chọn về chủ đề mặc định xem sao.
Khi bạn đăng ảnh lên diễn đàn >1MB sẽ ko được. Bạn mở xem ảnh bằng Bộ sưu tập Vsmart rồi chọn vào icon góc dưới trái tiếp tục chọn icon góc trên phải để vào chỉnh sửa kích thước và chất lượng ảnh sao cho <1MB thì lưu ảnh lại và đăng lên diễn đàn bằng ảnh đã sửa đó.