• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Lỗi tự động chuyển wifi sang 3g và cách fix ( chỉ để tham khảo)

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Một số người bạn sử dụng vsmart của chúng ta bị lỗi. Tự động chuyển từ wifi sang 4G . vậy ae xem phần wifi nếu có tương tự như hình ảnh này tắt wifi plus (wifi +) đi nhé.

Mình thì chưa chuyển qua vsmart vì mình bị bệnh đau tim không chơi thể thao mạo hiểm được. Nói vui thôi mình là người thích sự an toàn nhưng như mình nói ở trên. Wifi + là một tính năng hữu ích nhưng nó vẫn là con dao hai lưỡi có thể gây tác dụng không đáng có. Ví dụ như phần mềm vsmart tối ưu chưa tốt với phần cứng của thiết bị nên khiến wifi chập chờn có khi mất rồi lại có. Có khi nào vsmart tích hợp tính năng wifi + vào rồi ẩn nó đi không cho người dùng tắt đi.
Mình đang dùng Huawei thi thoảng cũng bị bình thường mình dùng wifi 5ghz để chơi game và 2.4ghz để coi youtube lướt web vớ vẩn khi ngoài vùng phủ sóng 5ghz. Nhưng thi thoảng hệ thống khi bật tính năng wifi + lên sẽ đánh giá mạng wifi bạn đang dùng rồi chuyển qua wifi khác đôi khi rất bất tiện. Có khi nếu wifi yếu tự động chuyển sang 4g .
Nên kinh nghiệm của mình là ae . khi dùng wifi 5ghz hãy quên mạng 2.4ghz đi . thậm chí nếu dùng wifi tắt 4g đi không mang tiếng dùng wifi mà vẫn bị trừ data 4g ngầm ae ạ .
Phần mềm vsmart mà tích hợp tính năng này nếu cảm thấy bị lỗi nhiều ae có thể tắt nó đi ở phần wifi để tránh phiền toái khó chịu trong trải nghiệm. Còn ok bật tẹt lên nó đánh giá mạng nào khỏe nó tự chuyển. Cứ tắt 4g đi khi dùng wifi anh em nhé . buổi sáng vui vẻ