• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Lỗi sạc nhanh trên máy Vsmart Active 3

VietAnh213

Lớp mầm
Thành viên
Mn cho mình hỏi, máy của mình dùng đc nửa năm r, dùng sạc nhanh 18W hết pin mình sạc vào thì thấy sạc báo "còn 8 tiếng nữa đầy" trong khi pin đang ở mức 33% và đúng sạc chậm hơn hẳn khi trước mới mua về sạc chỉ khoảng hơn tiếng là đầy. Mình đang dùng máy Active 3. Vì phân vân không biết có nên hỏi không nên bây h mới chụp và pin bh đã đc 54%. Mong mn giúp đỡ!

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mn cho mình hỏi, máy của mình dùng đc nửa năm r, dùng sạc nhanh 18W hết pin mình sạc vào thì thấy sạc báo "còn 8 tiếng nữa đầy" trong khi pin đang ở mức 33% và đúng sạc chậm hơn hẳn khi trước mới mua về sạc chỉ khoảng hơn tiếng là đầy. Mình đang dùng máy Active 3. Vì phân vân không biết có nên hỏi không nên bây h mới chụp và pin bh đã đc 54%. Mong mn giúp đỡ! Xem đính kèm 1913
Sạc nhanh chỉ lúc đầu thôi bạn 30% trở lên bắt đầu chậm lại và 80% thì sạc thường. Vsmart chưa tối ưu cho phần mềm nên báo thế. À, sạc thời gian pin và sạc nó cũng hao mòn nữa nên dòng điện vô chậm hơn.

VietAnh213

Lớp mầm
Thành viên
Sạc nhanh chỉ lúc đầu thôi bạn 30% trở lên bắt đầu chậm lại và 80% thì sạc thường. Vsmart chưa tối ưu cho phần mềm nên báo thế. À, sạc thời gian pin và sạc nó cũng hao mòn nữa nên dòng điện vô chậm hơn.

VietAnh213

Lớp mầm
Thành viên
Nhưng nó là sạc nhanh mà, lúc trc nó sạc khác biệt hẳn hơn hôm nay, mới chỉ hôm nay thôi mình sạc từ hơn 2h rưỡi đến giờ là 18h 26p mà mới đc có 57% có nghĩa là bị hỏng hoặc lỗi chỗ nào r thì phải

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nhưng nó là sạc nhanh mà, lúc trc nó sạc khác biệt hẳn hơn hôm nay, mới chỉ hôm nay thôi mình sạc từ hơn 2h rưỡi đến giờ là 18h 26p mà mới đc có 57% có nghĩa là bị hỏng hoặc lỗi chỗ nào r thì phảiXem đính kèm 1914
À, nếu sạc quá lâu hơn 2h30 là lỗi rồi. Bạn thử củ sạc khác, sau đó thử dây sạc khác thử nhé.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Của bạn không hiện chữ Đang sạc nhanh nhỉ? Active 3 sạc lâu hơn Live 1 chút thôi chứ sạc vẫn nhanh với 15W...khoảng 2h30p là đầy còn nếu lâu như 4 tiếng trở lên thì bạn nên cầm ra TTBH xem thử.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Trước khi mang máy ra TTBH, mạo muội đề xuất ngu tí - chủ thớt thử khôi phục cài đặt gốc xem nó còn bị vấn đề xạc chậm không? Nhiều khi nó bị xung đột phần mềm gì đó gây ra lỗi trên thì sao!