• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Chuyện trò linh tinh™ Lỗi lưu ảnh trên màn ips

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Tình hình là con( smartphone) trâu non 2 năm tuổi của em nó thì dùng nhu cầu cơ chả vấn đề gì .cũng không chơi game nặng chỉ xem youtube vớ vẩn thi thoảng ôn tập văn hóa các nước, qua màn ảnh nhỏ cùng em ló. Tự dưng bây giờ bị cái lỗi lưu ảnh kiểu màn hình amoled mới buồn cười các bro ạ . tức là dùng lâu một ứng dụng nào đó là bị lưu lại dưới nền màu trắng. Vào ghi chú hay cài đặt là lộ ra vẫn hình ảnh đó dưới ứng dụng kia mà tắt hết đa nhiệm rồi nhé. Muốn hết thì dùng ứng dụng khác sẽ hết hay tắt nguồn khởi động lại cũng hết mà chụp hình hay quay video màn hình lại thì không bao giờ thu lại được hình ảnh lỗi thế mới cay các bác ạ .
Có cao nhân nào bị lỗi tương tự giải thích em cái màn hình dùng vẫn bình thường chả làm sao ờ thế mới cú. 2 năm với smartphone thì cũng già nhưng cấu hình vẫn tốt mà xuất hiện lỗi rồi :v
luu anh.jpg

Kiểu nó thế này mà mờ nhạt lắm tinh ý lắm mới thấy rõ. Nhà sản xuất ghi rõ ràng là tất cả con máy của seri sản phẩm đều là ips .mà em tưởng amoled mới bị chứ lần đầu thấy ips bị khó chịu thì cũng bình thường mà em kiểu hay để ý mấy cái nhỏ nhỏ

Sửa lần cuối:

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Do cái màn hình lỗi quá, tui nghĩ vậy

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cũng có thể mà máy bây giờ không đc bao nhiêu tiền thay cái màn hình cũng quá tội bác ạ thôi để dùng tạm bỏ qua lỗi vặt ấy cũng đc lâu nó cũng tự mất ảnh lưu ấy mà
Có bị rơi rớt hay va chạm nhẹ nào không bạn, hoặc là sạc bằng cóc sạc kém chất lượng không, lúc trước có mấy loại sạc mà cắm vào rồi cảm ứng cứ nhảy lung tung ấy, có khi lại liên quan

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Có bị rơi rớt hay va chạm nhẹ nào không bạn, hoặc là sạc bằng cóc sạc kém chất lượng không, lúc trước có mấy loại sạc mà cắm vào rồi cảm ứng cứ nhảy lung tung ấy, có khi lại liên quan
Sạc công ty theo máy mà bro rơi thì tất nhiên là có chứ bro bật cái chế độ làm vàng màn hình hay dịu mắt mới bị rõ ràng tắt đi không bao giờ có :)). Thôi bây giờ có 2 triệu hơn tí để dùng cũng được chả sao :) quan trọng gì đâu

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Sạc công ty theo máy mà bro rơi thì tất nhiên là có chứ bro bật cái chế độ làm vàng màn hình hay dịu mắt mới bị rõ ràng tắt đi không bao giờ có :)). Thôi bây giờ có 2 triệu hơn tí để dùng cũng được chả sao :) quan trọng gì đâu
Mình là người dễ tính mà, cùng chí hướng, bị gì thì nói ra nhưng không khó chịu, cứ làm quen theo ??

cyberat

Lớp mẫu giáo
Thành viên
mình cũng bị trên con tab ss, nhưng khởi động lại thì hết, nên cứ kệ tía nó
nói chung cái nào chả có lỗi,
chấp nhận sống chung với lũ thôi

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB