• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi không đăng nhập được vào gmail, google, drive,... do hồ sơ công việc

Khang99

Lớp mầm
Thành viên
Em mua điện thoại cho ba em (ba em làm giáo viên). Nếu dùng gmail bình thường thì đăng nhập vào gmail, google, drive,... bình thường nhưng dùng mail công việc do sở cấp đuôi @edu.phuyen.vn thì không đăng nhập được và máy báo là cần Xác nhận thông tin "hồ sơ công việc" nhưng bấm xác nhận vẫn không được. Cho em hỏi cách khắc phục với ạ

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Đăng nhập trên app gmail hả bác, vậy bác thử đăng nhập bằng chrome trên Vsmart thử báo lỗi hk...nếu ko thì do cái gmail chứ đâu phải vsmart đâu bác.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Em mua điện thoại cho ba em (ba em làm giáo viên). Nếu dùng gmail bình thường thì đăng nhập vào gmail, google, drive,... bình thường nhưng dùng mail công việc do sở cấp đuôi @edu.phuyen.vn thì không đăng nhập được và máy báo là cần Xác nhận thông tin "hồ sơ công việc" nhưng bấm xác nhận vẫn không được. Cho em hỏi cách khắc phục với ạ
Email cho công việc thì nên dùng app Outlook của Microsoft (free) và phải biết thông số server (POP3 hay Exchange) thì mới cài được.

Khang99

Lớp mầm
Thành viên
Đăng nhập trên app gmail hả bác, vậy bác thử đăng nhập bằng chrome trên Vsmart thử báo lỗi hk...nếu ko thì

Đăng nhập trên app gmail hả bác, vậy bác thử đăng nhập bằng chrome trên Vsmart thử báo lỗi hk...nếu ko thì do cái gmail chứ đâu phải vsmart đâu bác.
đúng là do cái mail của ba em, nhưng nếu muốn sử dụng trên app thì phải làm sao ạ. Mỗi lần đăng nhập đều có cái phần mềm device policy hiện lên hỏi muốn xóa thông tin hồ sơ công việc hay không cả. Nhưng bấm xóa hoặc hủy thì đều không được

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
đúng là do cái mail của ba em, nhưng nếu muốn sử dụng trên app thì phải làm sao ạ. Mỗi lần đăng nhập đều có cái phần mềm device policy hiện lên hỏi muốn xóa thông tin hồ sơ công việc hay không cả. Nhưng bấm xóa hoặc hủy thì đều không được
Mình cũng dùng email tên miền đăng nhập vào bình thường mà ta, cũng ko biết lỗi đó là gì nữa. Mà bác có nhầm đuôi ko bác, đúng là @phuyen.edu.vn chứ đâu phải @edu.phuyen.vn đâu nhỉ?

nguyet711

Lớp mầm
Thành viên
Mn cho e hỏi vs ạ. Vào vào app Android device police sao nó toàn báo lỗi mạng v ạ

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB