• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Lỗi không cấm sạc mà vẫn hiện thị đang sạc và cấm sạc không vào

BaoHoa

Lớp mầm
Thành viên
Vsmart Joy 2 + của mình bị lỗi không cấm sạc mà vẫn hiện thị đang sạc và mình cấm sạc thì lại không vào
Chỉ giúp mình cách khắc phục ạ

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vsmart Joy 2 + của mình bị lỗi không cấm sạc mà vẫn hiện thị đang sạc và mình cấm sạc thì lại không vào
Chỉ giúp mình cách khắc phục ạ
Thử tắt nguồn rồi cắm sạc xem máy có báo sạc ko

Medau

Lớp mầm
Thành viên
Điện thoại của mình bị tình trạng giống như bạn trên , những mình làm mất giấy bảo hành rồi còn cách xử lý nào khác không mong bạn giúp ạ .

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Điện thoại của mình bị tình trạng giống như bạn trên , những mình làm mất giấy bảo hành rồi còn cách xử lý nào khác không mong bạn giúp ạ .
trên máy có app Vsmart là chứng cứ để bảo hành điện tử, nếu còn thời hạn bảo hành thì mang đi thôi.

Phamduong

Lớp mầm
Thành viên
trên máy có app Vsmart là chứng cứ để bảo hành điện tử, nếu còn thời hạn bảo hành thì mang đi thôi.
Bạn ơi máy mình là joy 3 , nhưng 2 hoim nay máy mình kiểu không sạc nhưng máy vẫb báo đang sạc, mình có cắm sạc rồi nhưng không vào pin, mình có reset lại thì được có 1hôm lại bị lại. Mình có vệ sinh cổng sạc và dây sạc rồi vẫn không đươc. Giờ mình làm sao ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bạn ơi máy mình là joy 3 , nhưng 2 hoim nay máy mình kiểu không sạc nhưng máy vẫb báo đang sạc, mình có cắm sạc rồi nhưng không vào pin, mình có reset lại thì được có 1hôm lại bị lại. Mình có vệ sinh cổng sạc và dây sạc rồi vẫn không đươc. Giờ mình làm sao ạ
Lỗi này lúc trước bị trên bản cũ. Bản cập nhật mới gần đây không nghe bị. Bạn vào cài đặt > cập nhật phần mềm xem đã cập nhật mới chưa?

Phamduong

Lớp mầm
Thành viên
Lỗi này lúc trước bị trên bản cũ. Bản cập nhật mới gần đây không nghe bị. Bạn vào cài đặt > cập nhật phần mềm xem đã cập nhật mới chưa?
Dạ rồi ý ạ, đã cập nhật phiên bản android 10, ngày 1/7 mà đt mình bị từ 45% là bị rồi giờ là 19% vẫn bị á

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Bạn sử dụng cạn pin điện thoại xong sạc PIN lên 100% trong quá trình sạc không được bật nguồn.

Bạn thử rồi ib lại nnhé.

hegelians

Lớp mầm
Thành viên
Máy joy 3 của mình cũng bị vậy. Sạc pin thì không vào. Tắt nguồn sạc thì báo pin rồi báo % và lặp lại như vậy suốt - không vào pin. Hiếm lắm tắt nguồn và sạc vào . Bị lỗi này từ lúc Update bản tháng 7. Giờ em không có máy dùng luôn, vì sạc pin không vào.

hegelians

Lớp mầm
Thành viên
bản cập nhật tháng 7 cho Joy 3 chắc là bản tự bóp dái. bản gây ra lỗi pin không sạc được. May lắm sạc vào, sạc siêu chậm. Cắm máy 24h vào được 20% là may lắm rồi. Còn tắt nguồn mà cắm cứ báo số % pin và báo sạc liên tục, khó chịu . ức chế.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình có thử, không phải do dây hay củ
Đúng như vậy, em mình cũng bị. Hỏi đứa em cách thì nó kêu lấy cục sạc qua đêm được, nhưng mà dùng sạc 5v 2A. Cắm sạc 9v 2A là sạc vô lúc ko. Lần đầu gặp... thôi chịu khó sạc đêm.