• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Lỗi giao diện Vsmart joy 3 không hoạt động

Abz

Lớp mầm
Thành viên
Con joy3 của em bị đơ giao diện. Nhưng cảm ứng, khóa vân tay vẫn còn hoạt động, còn nút âm lượng, hệ điều hành thì không thể tương tác được nữa

Cái này có tự fix ở nhà được không hay phải đem đi bảo hành đây mọi người?

Link video

Sửa lần cuối:

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mở máy lên xong mở khoá thì nó hiện giao diện hệ thống bị dừng hay sao bạn

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
vâng ạ
(em là abz đây, khi chiều dùng máy của bạn em nên tài khoản khác, giờ em đang dùng máy tính)
Y hệt mình , mình mà dùng chromcast phát nhạc hay phát video trên tivi mà mình ấn nút tăng âm lượng hay giảm âm lượng là bị lỗi Giao diện hệ thống đã dừng **. Còn lỗi của bạn chắc do xung đột app hệ thống rồi

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
vâng ạ
(em là abz đây, khi chiều dùng máy của bạn em nên tài khoản khác, giờ em đang dùng máy tính)
Vậy thử cách này chưa?
Cài đặt > ứng dụng và thông báo > tất cả ứng dụng > hiển thị hệ thống (trên dấu 3 chấm): kiếm ứng dụng giao diện người dùng hệ thông và vlauncher xoá bộ nhớ 2 em nó... Để nó về mặc định.

Abz

Lớp mầm
Thành viên
Em cấp quyền cho link drive rồi ạ, giờ anh thử khảo xem chứ em không tương tác được gì nữa lên máy ạ, đơ toàn tập luôn

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em cấp quyền cho link drive rồi ạ, giờ anh thử khảo xem chứ em không tương tác được gì nữa lên máy ạ, đơ toàn tập luôn
Mình cũng có một con tương tự như vậy, samsung? Lâu lắm ròi. Do thay màn ngoài tiệm xài thời gian là bị y chang video bạn đăng ở trên. Không biết con bạn đã thay màn phải không? Thay màn bên trung tâm Vsmart sẽ hết. Vấn đề này không phải phần mềm rồi.

Abz

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng có một con tương tự như vậy, samsung? Lâu lắm ròi. Do thay màn ngoài tiệm xài thời gian là bị y chang video bạn đăng ở trên. Không biết con bạn đã thay màn phải không? Thay màn bên trung tâm Vsmart sẽ hết. Vấn đề này không phải phần mềm rồi.
Trong video như mình đã đăng thì cảm ứng của nó vẫn hiện, với lại máy mình không có thay đổi nào lên phần cứng hết, chỉ có do phần mềm thôi

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Trong video như mình đã đăng thì cảm ứng của nó vẫn hiện, với lại máy mình không có thay đổi nào lên phần cứng hết, chỉ có do phần mềm thôi
Thì cảm ứng vân tay nó kết nối main, không liên quan. Nó chỉ nhận chạm và sáng màn khi mở khoá. Còn mặt màn hình là liệt cảm ứng... Toàn màn. Có máy liệt nhưng bấm nguồn mở lên xài được lúc lại bị. Nếu gần trung tâm ra kiểm tra chính xác nhất. Còn mình đi thay màn trung tâm samsung hết bị lại.

Abz

Lớp mầm
Thành viên
Thì cảm ứng vân tay nó kết nối main, không liên quan. Nó chỉ nhận chạm và sáng màn khi mở khoá. Còn mặt màn hình là liệt cảm ứng... Toàn màn. Có máy liệt nhưng bấm nguồn mở lên xài được lúc lại bị. Nếu gần trung tâm ra kiểm tra chính xác nhất. Còn mình đi thay màn trung tâm samsung hết bị lạ

Abz

Lớp mầm
Thành viên
Nó đâu liệt cảm ứng đâu, bấm vào màn hình vẫn xuất hiện số lần nhấn (mấy chấm trắng tròn) trên màn hình mà, cái này chắc do giao diện hệ thống không phản hồi thôi, với lại nút âm lượng cũng không sử dụng được

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nó đâu liệt cảm ứng đâu, bấm vào màn hình vẫn xuất hiện số lần nhấn (mấy chấm trắng tròn) trên màn hình mà, cái này chắc do giao diện hệ thống không phản hồi thôi, với lại nút âm lượng cũng không sử dụng được
Ừ cái lạ là nút nút âm cũng bị. Vậy đợi bạn nào gặp trường hợp chia sẻ thêm

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Trong hỗ trợ tiếp cận ạ
Mới thoát khỏi TalkBack mừng ghê. Nó hại não thật. Lâu lắm mới đụng lại. Chắc bạn ấy không bị cái này vì nút âm lượng không thao tác được. Mình thử thì thao tác được.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Con joy3 của em bị đơ giao diện. Nhưng cảm ứng, khóa vân tay vẫn còn hoạt động, còn nút âm lượng, hệ điều hành thì không thể tương tác được nữa

Cái này có tự fix ở nhà được không hay phải đem đi bảo hành đây mọi người?

Link video
Xem đính kèm 4136
Có bạn gợi ý là bạn sử dụng TalkBack bật nên bị. Nếu vậy bạn kiểm tra thử! Mở màn hình bằng 2 ngón tay vuốt lên. Mở khoá bằng hình dùng ngón tay vẽ bình thường. Muốn mở cái gì thì bấm vô chọn nó. Rồi bấm vô 2 lần liên tục. Kiểm tra thử nhé. Thao tác nó ở chế độ rung.

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Có bạn gợi ý là bạn sử dụng TalkBack bật nên bị. Nếu vậy bạn kiểm tra thử! Mở màn hình bằng 2 ngón tay vuốt lên. Mở khoá bằng hình dùng ngón tay vẽ bình thường. Muốn mở cái gì thì bấm vô chọn nó. Rồi bấm vô 2 lần liên tục. Kiểm tra thử nhé. Thao tác nó ở chế độ
Nếu bạn ý không bật phím tắt cho talkback thì không thể vuốt màn hình để tắt được đâu

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB