• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi cập nhật thời gian Vsmart

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Từ lúc mua máy thì thời gian luôn tự động cậo nhật chính xác, thế nhưng sáng hôm nay không biết vì lý do gì mà đồng hồ của joy 3 mình nó chạy trể, phải bật wifi mạng lên nó mới cập nhật lại đúng giờ. Lần đầu tien dùng điện thoại mà bị vậy luôn. Các bạn có ai bị như thế không. Khắc phục sao ạ? chứ mình bật tự động cập nhật thời guan ngày tháng hết rồi.cảm iwn cả nhà đã xem

hoangnam

Moderator
Thành viên
Ngày giờ thì chỉ cần bật 2 tính năng trong Cài đặt ngày giờ là:
  • Sử dụng thời gian do mạng cung cấp
  • Sử dụng múi giờ do mạng cung cấp
là nó sẽ tự động cập nhật đúng thôi bác, chứ bình thường ai can thiệp vào cái này làm gì đâu.

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
là nó sẽ tự động cập nhật đúng thôi bác, chứ bình thường ai can thiệp vào cái này làm gì đâu.
[/hông hiểu sao mọi thứ mình đều để tự động tất cả mà noa lại bị trể. Lầu đầu tiên mình bị vậy luôn .. Cảm ơn bạn nha

BenOne

Lớp mầm
Thành viên
Điện thoại mình bị lỗi ngày giờ. Nó bắt phải bật cập nhật giờ tự động. Đã làm theo cách m.n chỉ như trên nhưng vẫn cứ hiện thông báo lỗi. Ai có cách nào khắc phục chỉ giúp vs

Tuanle1511

Lớp mầm
Thành viên
Điện thoại mình bị lỗi ngày giờ. Nó bắt phải bật cập nhật giờ tự động. Đã làm theo cách m.n chỉ như trên nhưng vẫn cứ hiện thông báo lỗi. Ai có cách nào khắc phục chỉ giúp vs
Mình cũng bị thế bạn ạ chả hiểu sao nữa

Meyerfaar

Lớp mầm
Thành viên
Máy mình cứ báo vậy hoài là sao ta.ko tắt đc thông báo cập nhật ngày giờ.làm đủ kiểu nó im được vài 3 ngày có khi 1 tuần rồi bị lại.chả hiểu nổi bị gì

live1

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Máy mình cứ báo vậy hoài là sao ta.ko tắt đc thông báo cập nhật ngày giờ.làm đủ kiểu nó im được vài 3 ngày có khi 1 tuần rồi bị lại.chả hiểu nổi bị gìXem đính kèm 3173
Live của t cũng bị y vậy, làm đủ kiểu cũng k được mặc dù thời gian để tự động hết rồi: hạn chế pin, xóa bộ nhớ ứng dụng, dừng ứng dụng (k tắt đc ud này)...

Sau khi update lên bản cập nhật mới thì chưa thấy bị nữa.

Nghĩ là chắc có liên quan đến gì việc update này đây.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Làm đủ kiểu rồi.xoá hết tất cả app liên quan tới vin.nó đc khoảng 5 7 ngày là báo lại.rồi xoá tiếp.rồi nó im đc 4 5 ngày là báo lại nữa.từ hồi update lên là bị
Vậy rồi bạn có cho cập nhật hết các app của Vin trong CH Play không? Cái này cũng quan trọng không kém. Nếu đã cập nhật xong thì nên tắt máy rồi khởi động lại để cho các cập nhật phát huy tác dụng.

Kieuanh

Lớp mầm
Thành viên
Từ lúc mua máy thì thời gian luôn tự động cậo nhật chính xác, thế nhưng sáng hôm nay không biết vì lý do gì mà đồng hồ của joy 3 mình nó chạy trể, phải bật wifi mạng lên nó mới cập nhật lại đúng giờ. Lần đầu tien dùng điện thoại mà bị vậy luôn. Các bạn có ai bị như thế không. Khắc phục sao ạ? chứ mình bật tự động cập nhật thời guan ngày tháng hết rồi.cảm iwn cả nhà đã xem
Bạn mở ứng dụng vinsmart trên Google Play, bấm cập nhật bản mới nhất thì sẽ hết nhé. Mình đã làm được.