• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Lỗi cảm ứng điện thoại joy 2+

Netzed

Lớp mầm
Thành viên
Em dùng con joy 2+ dạo này màn hình hay bị loạn cảm ứng bật tắt tùm lum, chơi game được 1 lúc thì máy nóng rồi nó tự đánh nên phải ấn nút nguồn rồi mở lại mới đỡ. Mà lâu lâu lại bị. Chế độ trò chơi mà dạo gần đây thì nó cũng bị lỗi, thường thì nó hiện vòng tròn nhỏ mờ ở cạch màn hình do mình đặt thì nó lại đứng yên 1 chỗ che game làm mấy lần chơi ấn vào biểu tượng trong game không được phải tắt máy bật lại.
Rồi em cũng reset sao lưu, tắt cài đặt chụp MH bằng 3 ngón. Mà thỉnh thoảng vẫn loạn cảm ứng. Xoá chế độ game luôn. Reset lại thấy chế độ tập trung thì em khoá các app khác để 1 game chơi và bàn phím thôi thì không bị lỗi mà để về bình thường thì cứ khoảng 2 ngày bị 1-2 lần nhảy giật rồi tự bật game luôn. Về app test thì em cũng test rồi 3 ngón thì ổn lên 4 ngón thì nhảy loạn 3-4-5. Xin cái khắc phục với ạ.

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Bạn thử dán kính cường lực với lắp ốp xem sao trước star4 mình cũng vậy cứ nóng máy lên là loạn màn hình nhưng mà từ khi mình dán cường lực với lắp ốp thì không thấy triệu chứng đó nữa

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Còn cái hình tròn mà bạn nhắc là nút ảo của chế độ chơi game
Em dùng con joy 2+ dạo này màn hình hay bị loạn cảm ứng bật tắt tùm lum, chơi game được 1 lúc thì máy nóng rồi nó tự đánh nên phải ấn nút nguồn rồi mở lại mới đỡ. Mà lâu lâu lại bị. Chế độ trò chơi mà dạo gần đây thì nó cũng bị lỗi, thường thì nó hiện vòng tròn nhỏ mờ ở cạch màn hình do mình đặt thì nó lại đứng yên 1 chỗ che game làm mấy lần chơi ấn vào biểu tượng trong game không được phải tắt máy bật lại.
Rồi em cũng reset sao lưu, tắt cài đặt chụp MH bằng 3 ngón. Mà thỉnh thoảng vẫn loạn cảm ứng. Xoá chế độ game luôn. Reset lại thấy chế độ tập trung thì em khoá các app khác để 1 game chơi và bàn phím thôi thì không bị lỗi mà để về bình thường thì cứ khoảng 2 ngày bị 1-2 lần nhảy giật rồi tự bật game luôn. Về app test thì em cũng test rồi 3 ngón thì ổn lên 4 ngón thì nhảy loạn 3-4-5. Xin cái khắc phục với ạ.

Netzed

Lớp mầm
Thành viên
Còn cái hình tròn mà bạn nhắc là nút ảo của chế độ chơi game
Đúng rồi bạn, bấm cho nó clear ram nhẹ để chơi game mà nó bị lỗi khi bật game bấm không cảm ứng nên gỡ luôn. Chơi game thì tôi tháo ốp cho mát, còn kính chưa có kinh nghiệm nên chưa dám thử

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Lúc bị lỗi loạn cảm ứng vậy bấm kiểm tra *#*#876278#*#*. Lcd. Xem trên màn có lỗi ko?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Kiểm tra vẫn ok mà thỉnh thoảng 1-2 ngày lại bị
Vậy là bình thường. Vì nóng máy thì đa phần màn hình đều loạn cảm ứng. Nếu chơi games thiết bị làm mát máy kèm theo.

Netzed

Lớp mầm
Thành viên
Vậy là bình thường. Vì nóng máy thì đa phần màn hình đều loạn cảm ứng. Nếu chơi games thiết bị làm mát máy kèm theo.
Không phải nóng máy mới bị đâu, có khi vừa mở khoá máy là nó giật loạn rồi phải ấn nút nguồn tắt rồi mở lại ?

Minhok

Lớp mầm
Thành viên
Dt tôi joy 3 cũng bị tương tự đang xài bình thường nó bị đơ cảm ứng phải tắt nguồn bật lại. Chơi game rất ức chế nó bị ngẫu nhiên bị treo,loạn cảm ứng tôi điên quá cài lại máy dù hi sinh đống ảnh k quan trọng lắm nhưng tiếc, cài lại xong dùng bình thường k vấn đề gì dùng lâu lâu sau lại bị treo cảm ứng như trước

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Dt tôi joy 3 cũng bị tương tự đang xài bình thường nó bị đơ cảm ứng phải tắt nguồn bật lại. Chơi game rất ức chế nó bị ngẫu nhiên bị treo,loạn cảm ứng tôi điên quá cài lại máy dù hi sinh đống ảnh k quan trọng lắm nhưng tiếc, cài lại xong dùng bình thường k vấn đề gì dùng lâu lâu sau lại bị treo cảm ứng như trước
Joy3 bản 2 hay 3Gb vậy bạn? Máy mình bản 3Gb chưa thấy loạn cảm ứng và mình cũng không chơi game.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Dt mình joy 3 4gb ram hiện tại vẫn treo, loạn ngẫu nhiên
vậy là bạn đang xài con joy3 max option rồi mà còn loạn cảm ứng. Mình đoán bạn chạy đa nhiệm nhiều nên CPU bị quá tải trong 1 số thời điểm nhất định cũng gây đơ lag hay loạn cảm ứng. Bạn nên tiết giảm đa nhiệm, khởi động lại máy mỗi ngày 1 lần (khuyên là buổi sáng) trước giờ đi học hay làm việc. Chứ con joy3 mình 3Gb ram thôi mà không hề đơ cảm ứng.

Minhok

Lớp mầm
Thành viên
vậy là bạn đang xài con joy3 max option rồi mà còn loạn cảm ứng. Mình đoán bạn chạy đa nhiệm nhiều nên CPU bị quá tải trong 1 số thời điểm nhất định cũng gây đơ lag hay loạn cảm ứng. Bạn nên tiết giảm đa nhiệm, khởi động lại máy mỗi ngày 1 lần (khuyên là buổi sáng) trước giờ đi học hay làm việc. Chứ con joy3 mình 3Gb ram thôi mà không hề đơ cảm ứng.
Chịu đang phân vân là do android or do xung đột app

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Chịu đang phân vân là do android or do xung đột app
Theo kinh nghiệm cá nhân, ngoại trừ lỗi phần cứng do nhà sản xuất, phần còn lại là do người dùng chúng ta. Nếu mình là bạn, mình sẽ cho cập nhật HĐH lên mức cao nhất rồi đến các app, thường xuyên xóa bộ nhớ đệm các app hay dùng và để ý đến các app mới cài thêm. Nếu có xung đột app thì dùng biện pháp chẩn đoán loại trừ app đó và tìm app thay thế nếu cần sử dụng.

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB