• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Live 4 hay bị kẹt thanh thông báo khi chơi game

Praviyka

Lớp mầm
Thành viên
Thi thoảng kéo thanh thông báo xuống để xài Game Mode dọn RAM nó lại bị như này các bác ạ, không biết mọi người như nào còn em chỉ gặp tình trạng này từ lúc update lên VOS 4.0, không chỉ khó chịu mà nhiều khi nó còn đẩy mấy phần nhấn được lệch xuống dưới một tí nữa.

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Vậy bác thử bật game mode dưới dạng nút bong bóng nổi trên màn hình thì thế nào?

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Hình như không bị thật bác ạ, em thử cả chục lần ở dạng bong bóng mà nó không kẹt nhưng sang thanh trạng thái được vài phát là nó kẹt ngay
Vậy là tốt rồi. Bác chịu khó dùng tạm như này, hơi vướng tí. Lỗi này là do Android 11. Đợi bản cập nhật mới thôi.

Sửa lần cuối:

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vos 3.0 lại bình thường, nên khóc hay cười ?

TrungPham1602

Lớp mầm
Thành viên
Tắt Điều hướng bằng cử chỉ: Cài đặt - Hiển thị - Thanh điều hướng - Điều hướng bằng 3 nút
Bật ghim thông báo: Cài đặt - Bảo mật - Các thiết bị bảo mật khác - Bật
Khi vừa vào game thì chuyển qua đa nhiệm bằng nút vuông chỗ thanh điều hướng, nhấn icon cần ghim và ghim
Lúc này, điện thoại chỉ hiển thị ứng dụng đã được ghim.
Tắt đa nhiệm bằng cách giữ cùng lúc nút quay lại + nút đa nhiệm !

Sửa lần cuối:

Praviyka

Lớp mầm
Thành viên
Tắt Điều hướng bằng cử chỉ: Cài đặt - Hiển thị - Thanh điều hướng - Điều hướng bằng 3 nút
Bật ghim thông báo: Cài đặt - Bảo mật - Các thiết bị bảo mật khác - Bật
Khi vừa vào game thì chuyển qua đa nhiệm bằng nút vuông chỗ thanh điều hướng, nhấn icon cần ghim và ghim
Lúc này, điện thoại chỉ hiển thị ứng dụng đã được ghim.
Tắt đa nhiệm bằng cách giữ cùng lúc nút quay lại + nút đa nhiệm !
Vẫn thế bác ạ, sang dạng bong bóng thì nó không hiển thị luôn nên hơi bất tiện

Đính kèm

76.7 KB · Lượt xem: 146

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Thi thoảng kéo thanh thông báo xuống để xài Game Mode dọn RAM nó lại bị như này các bác ạ, không biết mọi người như nào còn em chỉ gặp tình trạng này từ lúc update lên VOS 4.0, không chỉ khó chịu mà nhiều khi nó còn đẩy mấy phần nhấn được lệch xuống dưới một tí nữa.
Xem đính kèm 4325
Nếu bạn dùng Chế độ chơi game Vsmart thì có thể dùng nút ảo để dọn Ram ạ . Đỡ mất công kéo thanh thông báo rồi lỗi ạ!

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB