• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Live 4 - Chế độ trò chơi

MrMinh

Lớp mầm
Thành viên
Chào cả nhà. Cho mình hỏi trong số các ACE ở trong đây ace nào dùng dt vin mà chơi game liên quân mà bật cái chế độ trò chơi lên ko ạ?
Và có hiện tượng gì ko ạ?
Chứ riêng em bật chế độ này lên thì máy lag hơn nhiều so với không bật. cài đặt chế độ trò chơi mặc định là chế độ cơ bản - cân bằng ạ.
Máy em ko cài đặt mọi ứng dụng gì chỉ cài game liên quân. Ở đây không phải em chê hay dìm hàng vin. Em chỉ hỏi và tìm cách khắc phục để chơi game cho mượt tránh bị làm phiền với những cuộc gọi hay tin nhắn tới khi đang chơi game ạ

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chào cả nhà. Cho mình hỏi trong số các ACE ở trong đây ace nào dùng dt vin mà chơi game liên quân mà bật cái chế độ trò chơi lên ko ạ?
Chứ riêng em bật chế độ này lên thì máy lag hơn nhiều so với không bật. cài đặt chế độ trò chơi mặc định là chế độ cơ bản - cân bằng ạ.
Máy em ko cài đặt mọi ứng dụng gì chỉ cài game liên quân. Ở đây không phải em chê hay dìm hàng vin. Em chỉ hỏi và tìm cách khắc phục để chơi game cho mượt tránh bị làm phiền với những cuộc gọi hay tin nhắn tới khi đang chơi game ạ
Bạn tắt máy khởi động lại rồi mở chế độ ấy chơi bình thường xem có gặp giật lag gì không, dọn dẹp bộ nhớ cho nó gọn gàng cũng cải thiện được hiệu năng của máy

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Thì đúng rồi bạn bạn chọn cơ bản và cân bằng thì đồng nghĩa với việc máy sẽ giảm hiệu năng xuống để giúp điện thoại bạn ít tốn PIN hơn khi chơi thôi việc giảm hiệu năng xuống thì chơi game lag là đúng rồi ?
Bạn chọn cơ bản và cân bằng thì máy sẽ giảm hiệu năng xuống để bớt tiêu thụ pin hơn đồng nghĩa với hiệu năng giảm thì chơi game sẽ lag rồi nếu bạn chọn nâng cao sẽ khác đó bạn nhưng mà máy sẽ tốn pin hơn

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ko phải dìm hàng nhưng cái chế độ chơi game của Xiaomi mình cảm thấy cũng không tăng hiệu năng hay gì nhiều, được cái khi bật chế độ kia nó có vài chức năng hay ho hỗ trợ, nếu Vsmart làm thêm vài tính năng tích hợp vào app này là ổn ngay, nó sẽ kéo điểm lại rất tốt

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB