• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Làm sao để tắt "đề nghị xoay" trên VOS 3.0?

tantai

Lớp lá
Thành viên
Em mới cập nhật lên VOS 3.0, thấy mỗi lần nghiêng điện thoại là có 1 nút như hình hiện lên, không biết gọi nó như thế nào, tuy nhỏ nhưng khá vướng, chỉ mới cập nhật chiều nay nhưng dễ bấm nhầm, cho hỏi tắt ở đâu vậy ạ??

Đính kèm

3.8 KB · Lượt xem: 171

Huan

Lớp mầm
Thành viên
Bạn tắt tự động xoay thôi mà nhỉ. Trên thanh công cụ vuốt từ trên xuống có nút tự động xoay

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Em mới cập nhật lên VOS 3.0, thấy mỗi lần nghiêng điện thoại là có 1 nút như hình hiện lên, không biết gọi nó như thế nào, tuy nhỏ nhưng khá vướng, chỉ mới cập nhật chiều nay nhưng dễ bấm nhầm, cho hỏi tắt ở đâu vậy ạ??
Thực ra nút này rất tiện, cho phép xoay cả màn hình chính hoặc màn hình ứng dụng mà không cần phải bật /tắt chế độ tự động xoay vào bất kỳ lúc nào bạn muốn.
Còn nếu không thích bạn vào Cài đặt > Hiển thị> Màn hình chính > tắt Cho phép xoay màn hình chính đi là được.

hoangnam

Moderator
Thành viên
Thực ra nút này rất tiện, cho phép xoay cả màn hình chính hoặc màn hình ứng dụng mà không cần phải bật /tắt chế độ tự động xoay vào bất kỳ lúc nào bạn muốn.
Đúng chính xác mình rất thích tính năng này, bt mình luôn tắt xoay tuy nhiên có 1 số trường hợp mới cần xoay thì dùng tính năng này rất tiện :)

Ayemm

Lớp mầm
Thành viên
Cái này tiện mà mình còn ko bật tự động xoay bao giờ, khi nào cần thì bấm 1 phát là xoay. Mà nằm qua qua quay lại cũng ko cần xoay lại điện thoại

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Cái nút đấy hình như đã mặc định ko tắt ko xoá dc rồi bạn

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Dù 1 tuần cũng ko tới 3 lần nhưng tui nghĩ nó vẫn rất tiện

LvO

Lớp mầm
Thành viên
Với 1 người hay xem phim + anime như mình thì chức năng này khá tiện lợi!!

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB