• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Làm sao để fix lỗi sạc nhanh

kimcuong

Lớp mầm
Thành viên
Xin chào. Mình đang xài con joy 4. Nhưng khi mua chưa đc nửa năm thì khi mình sạc cứ mất sạc nhanh mãi. Rút ra cắm lại vài lần thì còn vào sạc nhanh. Có hôm mình cắm cả nửa tiếng k lên 1% pin nào. Cho mình xin cách khắc phục ạ. Củ sạc và dây sạc mình vẫn bình thường . xin cảm ơn

kimcuong

Lớp mầm
Thành viên
Thật sự việc này làm mình rất k vui khi xài đt. Có nhiều bạn bảo đổi dây sạc. Ai đã đổi rồi cho mình xin ý kiến ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Thật sự việc này làm mình rất k vui khi xài đt. Có nhiều bạn bảo đổi dây sạc. Ai đã đổi rồi cho mình xin ý kiến ạ
Mấy bạn cũng kêu lỗi sạc, dây sạc kén dây. Mình mua máy củ về xài có bị gì đâu. Thường type c thì cắm chiều nào cũng được nên độ ăn mòn khác nhau nên theo thời gian nó rất khó cắm. Vì thế theo thói quen mình xài chỉ 1 chiều thôi và vài lần vậy thì ăn mòn sẽ đều, sẽ sạc được thôi. Còn bạn muốn đổi dây mới thì cũng nên sạc theo 1 chiều thì mới không bị lại.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Xin chào. Mình đang xài con joy 4. Nhưng khi mua chưa đc nửa năm thì khi mình sạc cứ mất sạc nhanh mãi. Rút ra cắm lại vài lần thì còn vào sạc nhanh. Có hôm mình cắm cả nửa tiếng k lên 1% pin nào. Cho mình xin cách khắc phục ạ. Củ sạc và dây sạc mình vẫn bình thường . xin cảm ơn
bạn thử khởi động lại máy rồi hãy cắm sạc, sẽ thấy khác liền.