• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Kích hoạt tràn viền active 3

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Câu hỏi của bạn hơi khó hiểu. Mình đoán ý bạn là bật app youtube cho tràn màn hình hay sao?

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Điện thoại mình sau khi reset thì nó không được tràn viền như lúc mới mua nữa
Ra là vậy. Bạn nên hard reset bằng phím cứng, wipe toàn bộ để bảo đảm rằng máy không còn file cache rác nào. Làm như vậy thử xem vì đằng nào thì máy của bạn cũng đang trong tình trạng không như ý rồi.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình muốn kích hoạt tràn viền trên điện thoại vsmart active 3 thì phải làm gì ạ?
Ý bạn là diện tích hiển thị của active 3 nhỏ đi khi reset máy phải không.

Cài đặt > giới thiệu điện thoại > thông tin phần mềm > số bản dựng (nhấp vào này 7 lần).

Cài đặt > hệ thống > tuỳ chọn cho nhà phát triển > độ rộng nhỏ nhất > chỉnh lên tầm 400 - 460 là vừa, đừng chỉnh hơn 700 không thì toang đấy nha bạn.

Cài đặt > hiển thị > màn hình chính > kích thước lưới ứng dụng > nâng lên 5×6.

Tận hưởng thành quả nào, lưu ý là không nên vọc vạch lung tung trong cái tuỳ chọn cho nhà phát triển nha, nếu bạn không can đảm để dùng cái đó thì trong cài đặt hiển thị cũng có, nhưng nó không tốt bằng cài đặt trong tuỳ chọn cho nhà phát triển.

Cài đặt > hiển thị > kích thước hiển thị.

Nó không nhiều tuỳ chọn bằng nhưng không lo lỡ tay ấn nhằm hỏng máy.

Tenko

Lớp mầm
Thành viên
Ý bạn là diện tích hiển thị của active 3 nhỏ đi khi reset máy phải không.

Cài đặt > giới thiệu điện thoại > thông tin phần mềm > số bản dựng (nhấp vào này 7 lần).

Cài đặt > hệ thống > tuỳ chọn cho nhà phát triển > độ rộng nhỏ nhất > chỉnh lên tầm 400 - 460 là vừa, đừng chỉnh hơn 700 không thì toang đấy nha bạn.

Cài đặt > hiển thị > màn hình chính > kích thước lưới ứng dụng > nâng lên 5×6.

Tận hưởng thành quả nào, lưu ý là không nên vọc vạch lung tung trong cái tuỳ chọn cho nhà phát triển nha, nếu bạn không can đảm để dùng cái đó thì trong cài đặt hiển thị cũng có, nhưng nó không tốt bằng cài đặt trong tuỳ chọn cho nhà phát triển.

Cài đặt > hiển thị > kích thước hiển thị.

Nó không nhiều tuỳ chọn bằng nhưng không lo lỡ tay ấn nhằm hỏng máy.
Máy mình Live 4 lúc mở game lên phần màn hình có cam trước không tràn vào mà bị bỏ trống, phần thanh điều hướng bằng cử chỉ không tự ẩn đi mà chiếm luôn một khoảng đen trên màn hình, làm kiểu gì nó cũng không về lại như bình thường.Giúp mình với.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy mình Live 4 lúc mở game lên phần màn hình có cam trước không tràn vào mà bị bỏ trống, phần thanh điều hướng bằng cử chỉ không tự ẩn đi mà chiếm luôn một khoảng đen trên màn hình, làm kiểu gì nó cũng không về lại như bình thường.Giúp mình với.
Có thể app đó không được tối ưu hoá cho tỉ lệ màn hình này ấy, bạn hỏi xem có bạn nào sài máy hãng khác có tỉ lệ màn hình giống vậy bị không, à mà vào cài đặt hiển thị tìm xem có cái chức năng che camera trước không đã

Tenko

Lớp mầm
Thành viên
Có thể app đó không được tối ưu hoá cho tỉ lệ màn hình này ấy, bạn hỏi xem có bạn nào sài máy hãng khác có tỉ lệ màn hình giống vậy bị không, à mà vào cài đặt hiển thị tìm xem có cái chức năng che camera trước không đã
Trước đấy mình chơi vẫn bình thường, sáng nay mới bị thôi.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tìm không thấy chức năng nào có liên quan.
À quên mất, vào cài đặt hỗ trợ tiếp cận xem có không, mình không có kiến thức về live 4, mình chuyên active 3 thôi ?