• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Không nhận driver khi vào fastboot???

Creeper2008TM

Lớp lá
Thành viên
Chào mọi người, hiện tại mình đang có con Active 3 đã cài usb driver trên máy tính đồ đầy đủ nhưng khi đưa máy vào fastboot cắm vào máy tính gõ lệnh adb devices thì lại không hiện gì mà khi vào trong device manager thì lại có??? Mình đã thử reset lại điện thoại cũng như cài lại Windows nhưng vẫn không được, cáp sạc thì có 3 cọng thử cả 3 cũng ko được??? Mọi người giúp mình với.

Đính kèm

73.8 KB · Lượt xem: 304
    287.4 KB · Lượt xem: 295

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chào mọi người, hiện tại mình đang có con Active 3 đã cài usb driver trên máy tính đồ đầy đủ nhưng khi đưa máy vào fastboot cắm vào máy tính gõ lệnh adb devices thì lại không hiện gì mà khi vào trong device manager thì lại có??? Mình đã thử reset lại điện thoại cũng như cài lại Windows nhưng vẫn không được, cáp sạc thì có 3 cọng thử cả 3 cũng ko được??? Mọi người giúp mình với.
Chip mtk thì cài driver mtk. Bật gỡ lỗi usb trong chế độ nhà phát triển nữa. Cài adb nữa nhé.

Xem link chi tiết nhé

Creeper2008TM

Lớp lá
Thành viên
Chip mtk thì cài driver mtk. Bật gỡ lỗi usb trong chế độ nhà phát triển nữa. Cài adb nữa nhé.

Xem link chi tiết nhé
Mình làm đầy đủ rồi bạn driver mình cũng cài rồi cũng đã bật USB Debug trong chế độ nhà phát triển luôn rồi, nói chung là đầy đủ hết rồi á bạn mà vẫn ko được mà lúc trước không bị giờ thì lại bị

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình làm đầy đủ rồi bạn driver mình cũng cài rồi cũng đã bật USB Debug trong chế độ nhà phát triển luôn rồi, nói chung là đầy đủ hết rồi á bạn mà vẫn ko được mà lúc trước không bị giờ thì lại bị
Bạn chạy adb này thử.

Creeper2008TM

Lớp lá
Thành viên
Ủa bạn làm gì mà nhận port vậy? Cắm vô máy hiện adb tên điện thoại mà sao ko có (Thao tác lệnh: adb devices là để máy mở bình thường như đang xài nhé. Gõ lệnh Enter là điện thoại hiện hỏi đồng ý kết nối lần sau à).
Mình chọn luôn cho phép rồi á bạn, mà nó ko hiện gì hết như hình mình gửi á bạn, với lại mấy lần trước thì vẫn bth á mà không hiểu sao tự nhiên lần này nó ko hiện, mà chỉ khi vào fastboot nó mới ko hiện nha bạn chứ khi máy mở sử dụng bth thì nó vẫn hiện vào fastboot thì ko.

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình chọn luôn cho phép rồi á bạn, mà nó ko hiện gì hết như hình mình gửi á bạn, với lại mấy lần trước thì vẫn bth á mà không hiểu sao tự nhiên lần này nó ko hiện, mà chỉ khi vào fastboot nó mới ko hiện nha bạn chứ khi máy mở sử dụng bth thì nó vẫn hiện vào fastboot thì ko.
Thì gõ lệnh: fastboot devices

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
xui quá tự nhiện cái bị :( lần trước không bị
Download link về giải nén ra chạy trực tiếp adb thử!
Bấm Shift + bấm chuột phải vào trong thư mục platform-tools vừa giải nén rồi chọn vào dòng Open Command windows here. Gõ lệnh: adb devices

Creeper2008TM

Lớp lá
Thành viên
Vậy thì recovery máy trên lần nữa làm lại từ đầu. Vừa bật gỡ lỗi usb xong. Gõ lệnh liền đừng làm gì trên điện thoại.
không được luôn bạn ơi. mình factory reset rồi bật lên ko làm gì hết chỉ bật usb debug lên sau đó gõ lệnh liền nhưng vẫn không được.