• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Joy3 thi thoảng bị khởi động lại

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Có ai bị vậy ko a?
Máy bạn Joy3 nhưng RAM bao nhiêu?

Nếu thỉnh thoảng bị khởi động lại thì coi chừng bị xung đột ứng dụng. Nên khôi phục cài đặt gốc rồi cài lại từng app một, nhớ cập nhật đầy đủ sau khi khôi phục cài đặt. Nhớ sao lưu dữ liệu trước khi khôi phục nha.

Buitung88

Lớp mầm
Thành viên
Joy 3 3gb ram. Nói chung vsmast hiển thị. Wifi kém. Cam xấu ko sao cả. Nhưg dùng hay bị khởi động lại là ko ổn định rồi! H mang đi bảo hành thì đổi máy khác cũng vậy thôi!

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Joy 3 3gb ram. Nói chung vsmast hiển thị. Wifi kém. Cam xấu ko sao cả. Nhưg dùng hay bị khởi động lại là ko ổn định rồi! H mang đi bảo hành thì đổi máy khác cũng vậy thôi!
Mình cũng Joy3 3Gb đây nhưng chưa hề bị hiện tượng tự khởi động lại bao giờ kể từ lúc mua về hồi tháng 2. Đó là lý do mình mạnh dạn đề xuất bạn khôi phục lại cài đặt gốc để xem có khắc phục được hay không trước khi ra TTBH. Chứ nếu bạn chưa làm như vậy thì ra TTBH họ cũng sẽ làm như vậy thôi trước khi họ thực hiện những bước kế tiếp.

Buitung88

Lớp mầm
Thành viên
Mình khôi phục mấy lần rồi. Mình ko tải và ko chơi game. Ko app nặng. Chỉ youtuber và fb zalo whatapps.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình khôi phục mấy lần rồi. Mình ko tải và ko chơi game. Ko app nặng. Chỉ youtuber và fb zalo whatapps.
Bạn làm lại lần nữa theo cách cách này:
Cài đặt/tài khoản/xoá hết tài khoản(nếu chưa đăng nhập tài khoản bỏ qua).
- Cài đặt/hệ thống/tùy chọn đặt lại/xoá hết tất cả(mục đích khôi phục máy).
- Nhớ sao lưu dữ liệu trước khi khôi phục vì sẽ mất hết dữ liệu.
P/s: Không đăng nhập google. Vsmart. Không bật đồng bộ dữ liệu. Mục đích theo dõi lỗi máy hay sung đột google. Nếu không bị thường xuyên thì đợi bản cập nhật tới của Vsmart.

Buitung88

Lớp mầm
Thành viên
Hy vọng bản update hãng sẽ sửa lỗi. Cái j cần nên khắc phục sớm. Đợi ntn. Thì hãng vsmart từ ... thường thành ... thường. Vd lỗi wifi hãng nên có câu trả lời. Hoặc thu hồi đổi hoặc sửa. Hy vọng anh em lên tiếng để ko bị mất niềm tin vào hàng VN

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Có ai bị vậy ko a?
Ko bị bao giờ bạn ơi..mà máy bạn ram bao nhiêu vậy. Mọi thứ lỗi vặt đều có thể giải quyết bằng reset trắng lại máy, nếu vẫn còn lỗi là do mây mang ttbh ktra để dc hổ trợ tốt nhất bạn

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB