• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận [Đã xử lý] Joy 4 nhiều lỗi quá

killed

Lớp mầm
Thành viên
Xin chào ACE, mình đang xài bản 4G/64G và thấy lỗi kinh quá. Cấu hình phần cứng thì tốt, mà chạy thì không ngon. Không rõ do phần cứng lỗi hay phần mềm kỳ cục?

Launcher mặc định vuốt tới lui thôi mà cũng cà khựt cà dựng, lag thôi rồi. Đặc biệt khi chỉ xài 4G thì lại càng giật lag máy ghê hơn nữa.

Chơi Liên Quân thì tuột FPS kinh hồn 16-20 là chuyện thường ngày.

ACE vui lòng cho hỏi đây là lỗi phần cứng hay phần mềm vậy? Máy mình dạng có sao xài vậy, cũng không cài gì nhiều.

Đã xử lý ngọt: https://vsfan.vn/threads/da-xu-ly-joy-4-nhieu-loi-qua.2774/post-19551

Sửa lần cuối:

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Xin chào ACE, mình đang xài bản 4G/64G và thấy lỗi kinh quá. Cấu hình phần cứng thì tốt, mà chạy thì không ngon. Không rõ do phần cứng lỗi hay phần mềm kỳ cục?

Launcher mặc định vuốt tới lui thôi mà cũng cà khựt cà dựng, lag thôi rồi. Đặc biệt khi chỉ xài 4G thì lại càng giật lag máy ghê hơn nữa.

Chơi Liên Quân thì tuột FPS kinh hồn 16-20 là chuyện thường ngày.

ACE vui lòng cho hỏi đây là lỗi phần cứng hay phần mềm vậy? Máy mình dạng có sao xài vậy, cũng không cài gì nhiều.
Mình đã có dịp trải nghiệm qua Joy4 3Gb, thấy nó mượt mà bạn, hơn hẳn con Joy3 3Gb mình đang dùng (dĩ nhiên rồi, chip mạnh hơn mà). Nếu bạn thấy nó không ổn thì nên hard reset lại máy đi bạn, mình nói vậy vì có lẽ trong quá trình bạn sử dụng, có thể đã có 1 vài app nào đó gây xung đột rồi lag.

killed

Lớp mầm
Thành viên
Mình đã có dịp trải nghiệm qua Joy4 3Gb, thấy nó mượt mà bạn, hơn hẳn con Joy3 3Gb mình đang dùng (dĩ nhiên rồi, chip mạnh hơn mà). Nếu bạn thấy nó không ổn thì nên hard reset lại máy đi bạn, mình nói vậy vì có lẽ trong quá trình bạn sử dụng, có thể đã có 1 vài app nào đó gây xung đột rồi lag.
Có cần đem ra hãng cho họ coi trước không bạn?

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Có cần đem ra hãng cho họ coi trước không bạn?
Nếu không biết làm thì mang ra hãng cho họ xem và họ làm cho. Cá nhân mình nghĩ bạn nên tự làm mới thú vị, không khó lắm đâu, trên diễn đàn này có hướng dẫn đó bạn, xem bài bên dưới

killed

Lớp mầm
Thành viên
Cập nhật thông tin Joy 4 bản RAM 4GB:
_Gỡ Microsoft Outlook bản củ ra thì máy chạy ngọt => Do xung đột phần mềm
_Khởi động lại máy, cài đặt bản mới nhất của Microsoft Outlook thì không bị lỗi cà giật nữa

Làm xong 2 bước trên, xài cơ bản ô kê, nhưng trò Liên Quân vẫn còn lắc, khung hình giật nhiều. Nay vô tình thấy Joy 4 có bản cập nhật 03/2021 liền cho chạy ngay => Chơi trò Liên Quân khung hình ổn định 55-60 khung.

Nói chung máy giá tốt, xài ngon. Chỉ góp ý Vsmart là lỡ bản update nào bị lúc lắc thì nên có bản phân phối hiệu chỉnh lẹ.

Đính kèm

89.1 KB · Lượt xem: 250

killed

Lớp mầm
Thành viên
Đã tìm ra app xung đột, rất cảm ơn bạn. Giờ mình vui rồi ^_^

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Cá nhân mình nhận cả trăm email công việc mỗi ngày bằng outlook trên con joy3 nên rất hiểu và chăm chút cập nhật cho em nó thường xuyên.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB