• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn lên android 11 cho Joy 1 plus (gsi - infinix x622)

Phamquanghung

Lớp lá
Thành viên
wipe data, system, vs cache david thôi bác ! xong vào lại recovery cài rom giải nén file img ! em cũng bị lỗi như bác em wipe hết luôn cả vendor nên flash nó ko boot vô đc cứ hiện lên logo rồi tắt ngủm máy
em chạy bản này nha bác phân vùng a : https://downloads.descendant.me/Hom...nly-XI-20210213-Official.zip&state=NotStarted
rom này lag lắm nên em cũng ko cap đc màn hình nên em chuyển qua havoc vọc rồi

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Sao mình ko thấy pro nào hướng dẫn active 3 lên adroid 11 ,vos 4.0 nhỉ
Chắc do ông chip helio p60 này khó quá, hoặc không tương thích, Google cam còn chê lên chê xuống ?

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
T dùng bt nhé, vẫn nhạy. Persist.img chuẩn của nó trong gói hiện app google ẩn chứ ko phải factory firmware.

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên

Đính kèm

537.8 KB · Lượt xem: 147

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy ram có 2GB nếu đú android 10 với 11 không đủ sức, lag với chậm, chưa kể vendor/kernel cũ, không tương thích.
GSI android 8 là nhất rồi.
chắc phải dùng phương pháp root tăng ram bằng thẻ nhớ rời... loại thẻ class 10. ít nhất đa nhiệm sẽ tốt hơn ram 2 bây giờ. nhưng phải sử dụng hạn chế khởi động máy và rút thẻ nhớ. (một số chiếc điện thoại giới hạn dung lượng swap file ở mức độ kernel nên cũng không thể tăng ram bằng thẻ nhớ).

tìm hiểu ứng dụng kiểm tra máy có chức năng có thể tăng ram???

chạy ứng dụng và nhấn Start RAMExpander Test Here để bắt đầu quá trình kiểm tra. Nếu có thể tăng swap file, ứng dụng sẽ hiện lên thông báo "Congratulations" (Chúc mừng), cùng mức tăng tối đa có thể.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB