• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn lên android 11 cho Joy 1 plus (gsi - infinix x622)

Phamquanghung

Lớp lá
Thành viên
Mình thì thích rom xos nên backup hôm gửi bạn file persist về lại rồi. Thấy bản mới android 11 nhưng còn thiếu nhiều thứ cần... Chỉ vọc xem thôi nhé. Bạn thích thì thử bản android 10 bị không... Vì cùng bản rom cùng dòng máy bạn bị bạn không mình cũng chưa biết cách xử lý chính xác. Thấy nhiều bạn xài samsung cũng bình luận trên trang rom phusson bị lỗi mất vân tay và nhạc chuông. Đang đợi bản sửa lỗi... Vì rom cook mà.
dạ cảm ơn bác nhé ! em đang dùng android 10 chạy ổn hơn 11 vì chạy bản android go :D mọi thứ đều hoạt động tốt trừ vân tay thôi bác !

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
dạ cảm ơn bác nhé ! em đang dùng android 10 chạy ổn hơn 11 vì chạy bản android go :D mọi thứ đều hoạt động tốt trừ vân tay thôi bác !
Có 1 lý do nữa nếu bạn vọc: bạn đang xài XOS phân vùng a. Nó cài chồng ứng dụng khi cập nhật. Bạn nên thử về rom VOS android 8.1 phân vùng a/b. Chạy thử nhé. Nó tự xử lý lỗi dễ hơn.

Phamquanghung

Lớp lá
Thành viên
Có 1 lý do nữa nếu bạn vọc: bạn đang xài XOS phân vùng a. Nó cài chồng ứng dụng khi cập nhật. Bạn nên thử về rom VOS android 8.1 phân vùng a/b. Chạy thử nhé. Nó tự xử lý lỗi dễ hơn.
dạ nhưng mà cái khó là em không có rom gốc VOS, lên mạng lấy mấy file rom kia chạy bằng Tool Qualcom toàn bị lỗi :((

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Sắp có android 12 rồi không biết Joy 1+ còn up được ko :V
tết rãnh vọc hư giống bạn rom havoc 4.1 android 11 gapp lỗi nhạc chuông vân tay và nhận diện khuôn mặt

Phamquanghung

Lớp lá
Thành viên
tết rãnh vọc hư giống bạn rom havoc 4.1 android 11 gapp lỗi nhạc chuông vân tay và nhận diện khuôn mặt

Của em còn lỗi ko nghe được cuộc gọi người bên kia nói gì luôn :(

Phamquanghung

Lớp lá
Thành viên
hiện em đang dùng bản android 10 go rất ổn định và mượt chỉ mỗi tội lỗi vân tay thôi !đang đợi bản android 12 fix xem có hết ko :V

Phamquanghung

Lớp lá
Thành viên
không biết bác chạy android 11 có ngốn ram không ? chứ em tải bản có sẵn gapp về dùng mấy app cơ bản hay bị dis ra lắm :(

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
không biết bác chạy android 11 có ngốn ram không ? chứ em tải bản có sẵn gapp về dùng mấy app cơ bản hay bị dis ra lắm :(
Ngốn ram. Vì ram 2 nhé. Nhưng chưa thấy dis cái nào. Chỉ bị khi vào games. Xài havoc 4.1.... Có nhận diện khuôn mặt. Mất vân tay. Do thằng persist lỗi không nhận luôn.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên

Phamquanghung

Lớp lá
Thành viên
rom Android thuần mình chỉ backup phần boot system vs data thôi phải ko bác ? em lỡ chọn hết xong back up lại liệu sau này restore lại có lỗi ko ạ ? mà cho em hỏi khi restore có cần phải kèm theo rom đã cài ko ạ hạy chỉ cần vào phần restore chọn file restore là xong ạ ? em chưa thử bao giờ

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
rom Android thuần mình chỉ backup phần boot system vs data thôi phải ko bác ? em lỡ chọn hết xong back up lại liệu sau này restore lại có lỗi ko ạ ? mà cho em hỏi khi restore có cần phải kèm theo rom đã cài ko ạ hạy chỉ cần vào phần restore chọn file restore là xong ạ ? em chưa thử bao giờ
Trước khi vô backup chọn nơi lưu trong mục backup: tiếp tục chọn tuỳ nhu cầu (system, vendor,boot...) Mình chỉ backup system và vendor (tầm 3.8G).
Restore thì vô chọn nơi lưu mục đã backup và chọn tuỳ nhu cầu (system, vendor, boot...) Mình chỉ chọn system khi restore.
Không chạy rom nhé.
P/s: Trước khi restore thì format tương tự như up rom.

Sửa lần cuối:

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB