• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn khôi phục ảnh, video đã xóa trên Vsmart đơn giản

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Cũng như hầu hết các dòng điện thoại khác thì Vsmart cũng có tính năng khôi phục lại các hình ảnh, video đã xóa một cách rất đơn giản.Thực ra thì Vsmart vẫn chưa hỗ trợ tính năng xem Ảnh, video đã xóa trên ứng dụng của mình mà thay vào đó chúng ta sẽ sử dụng tính năng này trên ứng dụng Google Photos để khôi phục lại.
VOS 2.0, 2.5 vẫn còn khá thuần Google nên đây là cách duy nhất mà mọi người có thể thao tác khôi phục hình ảnh, video trên điện thoại Vsmart và bây giờ là chi tiết các bước thực hiện bạn xem và làm theo nhé.

Bước 1.Mở ứng dụng Ảnh

Đầu tiên bạn mở ứng dụng Ảnh trên điện thoại Vsmart lên thực chất đây là ứng dụng Google Photo đó các bạn, tại ứng dụng này bạn bấm vào mục 3 dấu gạch menu ở phía trên cùng như hình ảnh bên dưới đây nhé.

Bước 2.Truy cập vào thùng rác

Tại đây bạn sẽ thấy một tính năng là Thùng rác tương tự như trong ứng dụng Gmail, đây là nơi lưu lại tất cả các video, hình ảnh... mà bạn đã xóa trên điện thoại của trong 60 ngày gần đây nhất và trước đó bạn đã bật tính năng sao lưu và đồng bộ trên ứng dụng Google Photos.

Bước 3.Khôi phục lại ảnh, video

Tại đây bạn sẽ thấy được tất cả hình ảnh, video... bạn đã xóa nằm trong thư mục Thùng rác này và để khôi phục lại bất cứ hình ảnh, video nào bạn chỉ cần bấm vào hình ảnh, video đó rồi chọn khôi phục hoặc có thể khôi phục toàn bộ luôn cũng được.Sau khi khôi phục thành công bạn sẽ thấy hình ảnh, video xuất hiện lại trong ứng dụng Ảnh nhé.

Vậy là xong, tới đây bạn đã hoàn tất việc khôi phục lại hình ảnh, video đã xóa trên các dòng điện thoại Vsmart rồi đó trong một số trường hợp bạn sử dụng ứng dụng Bộ sưu tập để xóa hình ảnh trên Vsmart thì sẽ không khôi phục được đâu nhé, cái này phải đợi Vsmart thêm tính năng xem hình ảnh đã xóa trên ứng dụng Bộ sưu tập sau này thôi.

Chúc mọi người thành công!

thuha

Lớp mầm
Thành viên
Em xóa ảnh ở trong bộ sưu tập mà muốn khôi phục lại thì phải làm sao ạ. Em tìm kiếm trong thùng rác nhưng không thấy

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em xóa ảnh ở trong bộ sưu tập mà muốn khôi phục lại thì phải làm sao ạ. Em tìm kiếm trong thùng rác nhưng không thấy
Bộ sưu tập là nó không hỗ trợ nha, chắc phải nhà khoa học hay chuyên gia công nghệ mới khôi phục được, mà hình như họ làm được đều phục vụ cho công việc phá án thôi thì phải ?

Lap2345

Lớp mầm
Thành viên
Em vào thùng rác và khôi phục thành công nhưng vào lại photo thì lại ko thấy video ,mong dc giải đáp ạ

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB