• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn ghi âm cuộc gọi tự động trên điện thoại Vsmart

ngochang

Moderator
Thành viên
Một trong những tính năng mà nhiều người sử dụng điện thoại Vsmart sử dụng đó là tính năng ghi âm cuộc gọi và một điều tuyệt vời là các dòng điện thoại Vsmart đều hỗ trợ tính năng này mặc định trên điện thoại mà bạn không phải cài phần mềm bên thứ 3 ở ngoài.Và nếu như bạn chưa biết cách làm sao ghi âm cuộc gọi trên Vsmart cũng như cách mở file ghi âm ở đâu để xem thì hãy xem chi tiết bài viết hướng dẫn bên dưới này nhé.

Các bước ghi âm cuộc gọi

Để có thể ghi âm cuộc gọi trên điện thoại Vsmart bạn thực hiện theo 4 bước hướng dẫn bên dưới đây nhé.
  • Bước 1: Đầu tiên bạn tiến hành thuộc hiện gọi điện cho bất kì ai đó mà muốn ghi âm lại, tại màn hình gọi điện lúc này sẽ xuất hiện tính năng GHI đây chính là Ghi âm cuộc gọi.Bạn bấm vào đó thì sẽ thấy biểu tượng ghi âm hiện lên kèm theo thời gian ghi âm bắt đầu nhảy số thì lúc này điện thoại bạn đang bắt đầu ghi âm cuộc gọi đó lại.

• Bước 2: Nếu bạn muốn tạm dừng việc ghi âm thì bấm vào Dừng ghi âm hoặc bấm kết thúc cuộc gọi thì quá trình ghi âm sẽ tạm dừng.Lúc này sẽ có thông báo hiện lên là Bản ghi âm cuộc gọi được lưu vào /storage/emulated/0/call và đây chính là nơi bạn có thể nghe lại file ghi âm của mình đã ghi lại ở bước 1.

• Bước 3: Bây giờ bạn muốn xem lại file thì âm thì sẽ có 2 cách như sau:
    • Cách 1: Trên điện thoại VOS 3.0 thì rất đơn giản để xem lại các file ghi âm cuộc gọi bằng cách bạn truy cập vào mục Điện thoại bấm vào dấm 3 chấm ở góc trên bên phải chọn vào Cuộc gọi đã ghi âm sau đó danh sách các tệp ghi âm sẽ hiện lên bạn có thể bấm chọn vào để xem.
    • xem-danh-sach-cuoc-goi-da-ghi-am-tren-vos-30 (1).jpg
    • Cách 2: Trên VOS 2.5 trở xuống để xem được file ghi âm bạn tiến hành mở ứng dụng quản lí file lên ở đây trên Vsmart mặc định là ứng dụng Tệp có biểu tượng màu vàng như hình bên dưới đây, đây là ứng dụng giúp bạn truy cập vào bộ nhớ điện thoại để xem file ghi âm.

Sau khi mở ứng dụng Tệp lên bạn tiến hành chọn vào bộ nhớ máy, ở mỗi dòng điện thoại Vsmart khác nhau thì tên bộ nhớ máy sẽ khác.Tên bộ nhớ máy thường là tên của dòng điện thoại bạn, ví dụ mình đang dùng Vsmart Live thì mình bấm vào mục Live (nếu bạn dùng Vsmart Joy, Active thì bấm vào tên tương ứng nhé).Sau đó bạn kéo xuống phía dưới bấm vào mục Call, đây là thư mục chứa toàn bộ file ghi âm cuộc gọi của bạn.

Và bây giờ bạ có thể mở các file ghi âm lên để xem được rồi đó, các file ghi âm có đuôi là .amr và bạn có thể mở lên nghe bằng ứng dụng Google Play Music hay ZingMP3...

Thiết lập tự động ghi âm cuộc gọi

Từ phiên bản VOS 3.0 trở lên thì tính năng tự động ghi âm cuộc gọi đã xuất hiện khi kích hoạt tính năng này thì khi bạn gọi điện điện thoại Vsmart sẽ tự động ghi âm và lưu lại thay vì bạn phải bấm ghi âm.Để kích hoạt tự động ghi âm bạn vào ứng dụng Gọi điện chọn vào dấm 3 chấm ở góc trên bấm chọn vào Cài đặt -> Các cuộc gọi được tự động ghi âm như hình dưới đây.

11-tu-dong-ghim-am-cuoc-goi-1-jpg.868

Vậy là xong, chỉ qua các bước đơn giản là bạn đã có thể ghi âm được cuộc gọi trên điên thoại Vsmart rồi đó và nếu có thắc mắc gì về tính năng này hoặc các thông tin liên quan đến điện thoại Vsmart mọi người nhớ để lại bình luận bên dưới để mọi người cùng hỏi đáp với nhau nhé.

Chúc các bạn thành công!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

ngochang

Moderator
Thành viên

duylinhpro

Lớp mầm
Thành viên
Hiện bản VOS 2.5 trên Vsmart chưa có tự động ghi âm nên phải cài ứng dụng ngoài, bạn cài ứng dụng này nhé: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.appstar.callrecorder

Cài xong khi gọi điện nói tự bật ghi âm lên, bạn mở ứng dụng sẽ thấy các file ghi âm trong đó.

Mình đang dùng vsmart active 3 và mình có mua cho cả công ty, nhưng cảm thấy rất bất tiện vì không có chức năng tựđộng ghiâm, tải phẩm mềm mà bạn nói thì ghiâmchiều gọiđến, nghe tiếng nói rất nhỏ, gần như không ngheđược.

trước tớ có mua 4 máy của xiaomi để làm hotline, các máy tự động ghi âm và lưu thông tin file ghi âm rất tốt, ghi âm được cả các cuộc gọi như zalo, facebook.

tớ ủng hộ hàng vn nhưng mà thấy cái chức năngđơn giản này ko làmđc và hơi bất tiện. mong là hệđiều hành mới sẽ cải thiện, chứ nếu ko thì cũng phải chuyển sang xiaomi.

ngochang

Moderator
Thành viên
Mình đang dùng vsmart active 3 và mình có mua cho cả công ty, nhưng cảm thấy rất bất tiện vì không có chức năng tựđộng ghiâm
Tin vui cho mọi người là từ phiên bản VOS 3.0 thì tính năng tự động ghi âm đã có không cần phải dùng đến phần mềm thứ 3 nào cả.
Đã cập nhật lại bài viết nha mọi người.

hanoi

Lớp mầm
Thành viên
Tin vui cho mọi người là từ phiên bản VOS 3.0 thì tính năng tự động ghi âm đã có không cần phải dùng đến phần mềm thứ 3 nào cả.
Đã cập nhật lại bài viết nha mọi người.
có ghi âm được cho zalo ko bạn ơi?

locthuyforever

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Mình thích tính năng tự động ghi âm cuộc gọi trên Android, đó là lý do mình ko chọn iOS, ghi âm rất cần thiết trong một số trường hợp.
Tuy nhiên, cho mình hỏi sau khi kết thúc cuộc gọi thì nó hiện ra thông báo nơi lưu file ghi âm, làm thế nào để tắt thông báo này mà vẫn ghi âm cuộc gọi bình thường? Mình mò mẫm mà không thể tắt được, nút bật tắt "Hiển thị thông báo" trong app ghi âm không thể gạt qua trái - phải được. Nó rất tế nhị nếu ai đó mượn điện thoại của bạn mà kết thúc cuộc gọi họ phát hiện cuộc trò chuyện của họ đã bị ghi âm trên máy người khác.

Đính kèm

69.7 KB · Lượt xem: 298
    116.1 KB · Lượt xem: 269

Hieupt

Lớp mầm
Thành viên
Dù có tự động ghi âm nhưng nó tự động xóa các cuộc gọi trc đó. Mình chạy ship nên số lượng cuộc gọi nhiều. Khi để chế độ tự động ghi âm thường chỉ sang ngày hôm sau là các cuộc gọi của ngày hôm trước sẽ bị tự động xóa không còn nữa