• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn bật hiển thị phần trăm PIN trên điện thoại Vsmart

ngochang

Moderator
Thành viên
Đa phần khi sử dụng điện thoại thì mọi người để bật chế độ hiển thị PIN trên màn hình theo phần trăm để biết dung lượng PIN của điện thoại mình còn bao nhiêu để sạc hoặc ngưng sử dụng nữa.Trên các dòng điện thoại Vsmart thì mặc định chế độ hiển thị PIN là theo dạng dung lượng vì vậy bạn sẽ không thấy pin của mình còn bao nhiêu phần trăm (%) trừ khi bạn vuốt thanh công cụ từ trên xuống dưới thì lúc này mới thấy được.
Tuy nhiên như vậy sẽ tốn khá nhiều thao tác bấm thay vào đó bạn có thể dễ dàng thiết lập được chế độ hiển thị Pin trên Vsmart theo dạng phần trăm để dễ xem hơn và nếu bạn chưa biết cách thiết lập thì dưới đây mình sẽ hướng dẫn mọi người các bật nhé.

Bước 1.Vào cài đặt PIN

Đầu tiên bạn mở điện thoại Vsmart lên chọn vào mục Cài đặt sau đó kéo xuống phía dưới tìm vào mục PIN đây là nới thiết lập các chế độ như tiết kiệm pin, xem số lần sạc...

Bước 2.Bật phần trăm pin

Công việc tiếp theo rất đơn giản bạn sẽ thấy tính năng Phần trăm pin (hiển thị % pin trên thanh trạng thái) bạn chỉ cần gạt chế độ này từ Off sang On (màu xanh) là xong lúc này bạn nhìn ngay ở thanh trạng thái PIN sẽ thấy PIN chuyển dang kiểu hiển thị % rồi nhé và như vậy là bạn đã cài đặt thành công rồi đó.

Quá đơn giản đúng không nào, các bạn đều có thể áp dụng cách trên cho tất cả các dòng điện thoại Vsmart như smart Live, Active 1, Active 1+, Joy 1, Joy 2+, Star, Bee nhé. Còn rất nhiều thủ thuật Vsmart khác tại diễn đàn Vsfan.vn bạn nhớ đón xem và tham gia trao đổi cùng mọi người nhé.Chúc các bạn thành công!