• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Hỏi về app có chức năng thay đèn led thông báo cho Active 3

Satoh

Lớp mầm
Thành viên
Có bác nào có app gì để màn hình active 3 có cái đèn thông báo nhấp nháy ở góc màn hình khi có tin nhắn đến không ạ. Mình quen dùng đt cũ có đèn đó rồi. Giờ ko có thấy khá bất tiện khi mỗi lần check tin nhắn lại phải mở màn hình đt ra. Mình đã thử notify buddy nhưng ko thấy dùng được trên active 3 ?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Có bác nào có app gì để màn hình active 3 có cái đèn thông báo nhấp nháy ở góc màn hình khi có tin nhắn đến không ạ. Mình quen dùng đt cũ có đèn đó rồi. Giờ ko có thấy khá bất tiện khi mỗi lần check tin nhắn lại phải mở màn hình đt ra. Mình đã thử notify buddy nhưng ko thấy dùng được trên active 3 ?
Vào cài đặt/màn hình/bật đèn thôi(có mục bật cho từng ứng nữa mà)

ThangNCT

Lớp mầm
Thành viên
active 3 ko thấy có bác,có thấy " dấu chấm thông báo", nhưng có vẻ ko phải
Vào cài đặt/màn hình/bật đèn thôi(có mục bật cho từng ứng nữa mà)

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên

Active 1 có mà. Nó nằm cài đặt/màn hình/ đèn thông báo mà. Chắc nó để chổ khác. Bác vô cài đặt/ hổ trợ tiếp cần/ có đèn thông báo không. Không có thì vô cài đặt/ứng dụng... Chức năng đó phải có sao vsmart active 3 bỏ được.

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Active 1 có mà. Nó nằm cài đặt/màn hình/ đèn thông báo mà. Chắc nó để chổ khác. Bác vô cài đặt/ hổ trợ tiếp cần/ có đèn thông báo không. Không có thì vô cài đặt/ứng dụng... Chức năng đó phải có sao vsmart active 3 bỏ được.
a3 k có đâu bác . live 2.5 còn bị bỏ đi tính năng tùy chỉnh đèn thông báo, mỗi 2.0 có

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Dấu chấm thông báo là cái biểu tượng màu đỏ hiển thị trên icon ứng dụng chứ không phải đen Led đâu bác.

Active 3 màn hình trước ko có đèn Led bạn ơi, con active 1+ với live mới có @Satoh

ThangNCT

Lớp mầm
Thành viên
Thì vô cài đặt/màn hình/đèn thông báo chỉnh nhé.
Active 3 màn hình fullview tràn cạnh trên nên ko có chỗ chứa đèn thông báo bác à, chứ ko như mấy máy đời trc, giờ muons có phải dùng phần mềm thứ 3 hoặc mong V3.0 có thôi

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Có app này, bạn dùng thử xem. App tạo led thông báo trên màn hình.

tuanmaptv

Lớp mầm
Thành viên
Sẵn mình hỏi ké, active 3 chỉnh hiển thị số thông báo (số tin nhắn, số cuộc gọi) màu đỏ đỏ nhỏ trên góc app muốn hiển thị thì chỉnh đâu ah. Tin nhắn zalo cũng chả báo số lượng tin

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Sẵn mình hỏi ké, active 3 chỉnh hiển thị số thông báo (số tin nhắn, số cuộc gọi) màu đỏ đỏ nhỏ trên góc app muốn hiển thị thì chỉnh đâu ah. Tin nhắn zalo cũng chả báo số lượng tin
Bạn kiểm tra thử bật như bài viết chưa.

tuanmaptv

Lớp mầm
Thành viên
Bạn kiểm tra thử bật như bài viết chưa.

Thanks bạn. Mình vừa làm xong, nhưng chỉ hiện tin nhắn hệ thống còn như zalo và các ứng dụng OTT khác ko hiện

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB