• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Hỏi cách khắc phục Live 4 không dùng được 4G Vinaphone

virtue255

Lớp mầm
Thành viên
Em mới lấy con Live 4, lắp sim 4G Vinaphone thì không vào mạng được
trong khi dùng Wifi, hay sim Viettel thì OK. Sim 4G Vina kia lắp vào máy khác thì dùng bình thường
Em ở Nghệ An, không có trung tâm BH của Vsmart
Các bác cho em hỏi cách khắc phục với ạ, không thì để em trả máy, em đặt mua online ạ

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em mới lấy con Live 4, lắp sim 4G Vinaphone thì không vào mạng được
trong khi dùng Wifi, hay sim Viettel thì OK. Sim 4G Vina kia lắp vào máy khác thì dùng bình thường
Em ở Nghệ An, không có trung tâm BH của Vsmart
Các bác cho em hỏi cách khắc phục với ạ, không thì để em trả máy, em đặt mua online ạ
Khi mới ra Live 4 bị lỗi phần mềm ko kết nối đc 4G mạng Vinaphone. Bạn mới mua nên có thể máy chưa được cập nhật lên bản mới nhất.
Vào Cài đặt > Cập nhật phần mềm > Kiểm tra bản cập nhật > Cập nhật (nếu có).

virtue255

Lớp mầm
Thành viên
Khi mới ra Live 4 bị lỗi phần mềm ko kết nối đc 4G mạng Vinaphone. Bạn mới mua nên có thể máy chưa được cập nhật lên bản mới nhất.
Vào Cài đặt > Cập nhật phần mềm > Kiểm tra bản cập nhật > Cập nhật (nếu có).
Cảm ơn bạn, nhưng mình đã cập nhật rồi khi mở máy lần đầu rồi bạn ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cảm ơn bạn, nhưng mình đã cập nhật rồi khi mở máy lần đầu rồi bạn ạ
Uh. Con Vinaphone không tự động bật 4G trên Vsmart. Bạn bấm: *#*#4636#*#*, thông tin điện thoại chọn như hình thử: đặt loại mạng ưu tiên

Đính kèm

129 KB · Lượt xem: 182

virtue255

Lớp mầm
Thành viên
Uh. Con Vinaphone không tự động bật 4G trên Vsmart. Bạn bấm: *#*#4636#*#*, thông tin điện thoại chọn như hình thử: đặt loại mạng ưu tiên
Cảm ơn Mod;
Mình để LTE Only thì được, mà có vẻ chưa ổn định lắm
Tiện đây Mod cho mình hỏi là con Joy 4 có bị lỗi như này không ạ? Đang thử nghiệm để mua trang bị hàng loạt cho nhân viên

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cảm ơn Mod;
Mình để LTE Only thì được, mà có vẻ chưa ổn định lắm
Tiện đây Mod cho mình hỏi là con Joy 4 có bị lỗi như này không ạ? Đang thử nghiệm để mua trang bị hàng loạt cho nhân viên
Không phải máy! có con bị con không nhé! Chưa biết sao có con tự động bật, có con phải thao tác thủ công. Mình bảo chọn mục mạng ưu tiên 3 cái như hình. Không chỉ chọn Lte only vì chỉ chọn Lte only thì gọi sẽ không nhận được cuộc gọi nào nhé. Có máy chỉnh khi tắt nguồn mở lại phải chỉnh tiếp, không lưu mới nãn.