• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hẹn giờ tắt và bật nguồn máy điện thoại Vsmart

hoangnam

Moderator
Thành viên
Thấy nhiều anh em đang hỏi về vấn đề làm sao để hẹn giờ tắt, bật nguồn điện thoại Vsmart thì ở bài viết này mình cũng thông tin đến anh em luôn.Kể từ phiên bản Android 7.0 Nougat thì tính năng hẹn giờ tắt mở máy có trên phần thiết lập trên các dòng điện thoại Android.
Với điện thoại Vsmart thì các dòng điện thoại đang chạy VOS 2.0 thì cũng có tính năng này.Cụ thể bạn chỉ cần vào Cài đặt -> Hệ thống -> Hẹn giờ bật và tắt thiết bị sau đó thiết lập thời gian theo như bạn muốn.

Tuy nhiên một tin không vui tí nào là hiện nay trên bản cập nhật VOS 2.5 Vsmart lại ẩn đi tính năng hẹn giờ tắt mở điện thoại chính vì vậy mà bạn sẽ không thấy phần thiết lập này ở đâu cả.Hiện nay hầu như mọi người đều đã nâng cấp lên gần hết VOS 2.5 vì vậy rất tiếc hiện tại tính năng hẹn giờ mắt mở máy trên điện thoại Vsmart không sử dụng được trên bản VOS này.

Hiện trên Google Play cũng không có app nào hẹn giờ tắt nguồn điện thoại được nếu có bắt buộc máy phải Root vì vậy nếu anh em đang dùng bản VOS 2.5 chắc phải đợi bản VOS 3.0 sắp ra mắt trong thời gian tới đây thử nhé.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB