• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Help! Vsmart Live không lên hình

coduanh

Lớp mầm
Thành viên
Hi mọi người, mình đang dùng máy Vsmart Live cũng được một thời gian, hôm nay máy bỗng nhiên restart nhiều lần rồi tắt không lên nguồn/hình được nữa. Mình cũng thử flash lại stock rom m1 mà máy ko vào được EDL. Cho mình hỏi này là lỗi gì và có cách giải quyết nào không? Mình đang cần dùng máy mà đang trong tâm dịch nên cũng không đi đâu được. Cảm ơn mọi người

Sửa lần cuối:

Abc

Lớp lá
Thành viên
Vào 9008 bằng cắch giữ phím tăng và giảm âm lượng sau cắm cáp vào máy tính,cài đầy đủ driver 9008 của qualcom sau đó tải vsfat 1.4 về up nhưng thường máy bạn dùng bt lăn ra chết là ko phải vấn đề pm

coduanh

Lớp mầm
Thành viên
Vào 9008 bằng cắch giữ phím tăng và giảm âm lượng sau cắm cáp vào máy tính,cài đầy đủ driver 9008 của qualcom sau đó tải vsfat 1.4 về up nhưng thường máy bạn dùng bt lăn ra chết là ko phải vấn đề pm
Mình đã cài driver Qualcomm 9008, chạy vsfat 1.4, nhấn Volumn Up + Volumn Down như hướng dẫn trên mạng mà ko có vào đc EDL nên ko flash được ROM
Bấm 3 phím cùng lúc!
Cũng ko phản hồi gì bạn ah :(

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Hi mọi người, mình đang dùng máy Vsmart Live cũng được một thời gian, hôm nay máy bỗng nhiên restart nhiều lần rồi tắt không lên nguồn/hình được nữa. Mình cũng thử flash lại stock rom m1 mà máy ko vào được EDL. Cho mình hỏi này là lỗi gì và có cách giải quyết nào không? Mình đang cần dùng máy mà đang trong tâm dịch nên cũng không đi đâu được. Cảm ơn mọi người
Bạn thử cố vào recovery hay fastboot xem trong trường hợp này máy rất khó vào được recovery nhưng làm mãi chắc được

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB