• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Bình chọn Guide

Nên làm guide không?

• Không nên, chừa đường cho người ta làm ăn

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    2

Zenoz

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Giờ mà viết hướng dẫn unbrige, cứu máy, full công cụ driver. Hướng dẫn úp rom các kiểu thì có bị gọi là triệt đường sống của của các bác dịch vụ không nhỉ.
Nghĩ đôi khi nhiều người muốn lên đời rom mà không có stock cũng sợ.
VOS thì coi như đã dừng lại rồi, mấy anh dịch vụ chắc kiếm chác cũng đủ rồi nhỉ. Giờ làm guide để ae có sân chơi còn có backup an toàn với khả năng tự cứu trong những TH nhẹ. Hay tự upd rom lên android cao hơn mà không cần lo lắng vsmart ngừng sản xuất (đa phần máy xuất xưởng đóng hộp với android 8.1 đều được kiểm nghiệm qua nhánh treble).
Nước ngoài có cộng đồng xda mạnh mẽ nhưng chả phải ai cũng đọc được tiếng anh. Mấy bác chuyên nghiệp thì toàn làm tiền. Những thanh niên mới nhú không được vọc vạch thì làm sao thành chuyên để rồi support lại những người mới đi sau khác.
Các bạn thấy thế nào ?

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Cho dù bạn có viết guide thì không phải ai cũng có thể làm được đâu, phải có khiếu nữa bạn ạ. Những ai có kỹ năng vọc vạch họ sẽ rất quan tâm, còn những bạn khác không biết mà vọc sẽ là khách hàng tiềm năng của các bác dịch vụ. Thế nên bạn nên viết guide, hỗ trợ cộng đồng, như vậy kiến thức bạn có sẽ có chỗ dụng võ. Cảm ơn thiện chí của bạn trước.

Zenoz

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Cho dù bạn có viết guide thì không phải ai cũng có thể làm được đâu, phải có khiếu nữa bạn ạ. Những ai có kỹ năng vọc vạch họ sẽ rất quan tâm, còn những bạn khác không biết mà vọc sẽ là khách hàng tiềm năng của các bác dịch vụ. Thế nên bạn nên viết guide, hỗ trợ cộng đồng, như vậy kiến thức bạn có sẽ có chỗ dụng võ. Cảm ơn thiện chí của bạn trước.
mình thì định viết hướng dẫn chi tiết + các trường hợp lỗi để đỡ phần nào các bạn nghịch phải đi hỏi lại các mod cũng như có thêm kiến thức nhất định cơ bản về vọc rom.
Còn các trường hợp nặng thành cục chặn giấy chắc chắn phải có các bác dịch vụ.
Có thì là các file dump và stock các bác dịch vụ thường sẽ không thích nếu file bị công bố ai cũng xài được.

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Vì Vsmart không release stock firmware - là full gói QFIL ấy, tất cả rom đa số đều là dump ra bằng box nên mới kiếm tiền từ chỗ này. Mà ai đó public đống rom này cũng chẳng làm gì nhau được. Đơn giản không có luật internet nào cấm đoán việc share rom.

Còn vấn đề đọc hiểu XDA chẳng qua là biết Tiếng Anh chút ít.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Các bác dịch vụ không thích cũng không được vì đã tính tiền rồi, người mua dịch vụ có quyền share rom vì đã trả tiền nếu họ thích.

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB