• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Điện thoại Vsmart Live sạc bao lâu thì đầy PIN?

hoangnam

Moderator
Thành viên
Thấy nhiều anh em sử dụng điện thoại Vsmart live thắc mắc hỏi về việc điện thoại này sạc bao lâu thì đầy PIN với cục sạc nhanh 18W, mình tạo topic này để anh em cùng chia sẽ thời gian sạc đầy PIN của anh em nhé.

Như anh em cũng đã biết điện thoại Vsmart Live có cục PIN là 4000mAh chính vì vậy thời gian sạc cũng lâu và cho mức sử dụng cũng khá tốt.Vsmart Live hỗ trợ sạc nhanh 18W với công nghệ Quick Charge 3.0 của chip Qualcomm nên cho tốc độ sạc khá nhanh.Theo như bên hãng Vsmart nói thì Vsmart Live sạc đầy 50% PIN trong vòng 30 phút.

Thực tế trong quá trình sử dụng thật thì để sạc đầy PIN Vsmart Live thì mình mất khoảng hơn 2 tiếng và chính xác là 130 phút để sạc đầy tính ra là 2 tiếng 10 phút.
Mình cũng đã hỏi nhiều anh em cũng như các Youtuber khác review thì cũng khoảng mốc thời gian đó, nếu như điện thoại Vsmart Live anh em sạc PIN lâu đầy mất từ 3 tiếng trở lên thì nên coi lại.
Khi sạc anh em nên tắt mạng và các ứng dụng chạy ẩn để có thời gian sạc nhanh hơn nhé? Còn anh em, trung bình anh em sạc bao lâu thì đầy PIN trên con Vsmart Live nhớ để lại bình luận cho anh em cùng tham khảo nhé.

h2media

Lớp mầm
Thành viên
cái vụ sạc nhanh của Live đúng là kém thật, so với con mi mix 3 của mình không ăn thua. để tối nay đo thử rồi review cho các bác

nguyenvantruong

Lớp mầm
Thành viên
mấy bác sao chứ máy mình sạc khoảng hơn 1h là đầy pin.Với lại giang hồ nói khi máy báo pin yếu 20% thì nên sạc đến 80%(trong khoảng này thì sạc chỉ hơn 30p).Pin trong khoảng đó sẽ bền hơn.

duyhavan

Lớp mầm
Thành viên
Điện thoại của mình mua từ tháng 1/2020 đến nay có hiện tượng nóng máy và pin sụt rất nhanh dù đã tắt 4g và bluetooth. Hiện tại ngày phải sạc 2 lần, không biết live của bác nào có giống như này không

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Điện thoại của mình mua từ tháng 1/2020 đến nay có hiện tượng nóng máy và pin sụt rất nhanh dù đã tắt 4g và bluetooth. Hiện tại ngày phải sạc 2 lần, không biết live của bác nào có giống như này không
Xài các tác vụ bình thường chơi game, web, chụp ảnh, xem phim liên tục 5,5 tiếng còn 15% pin là tạm. Nếu ko đủ thì bảo hành nhé.

duyhavan

Lớp mầm
Thành viên
Xài các tác vụ bình thường chơi game, web, chụp ảnh, xem phim liên tục 5,5 tiếng còn 15% pin là tạm. Nếu ko đủ thì bảo hành nhé.
Máy có hiện tượng nóng liên tục dù để cầm tay, lúc sạc pin hay cho vào túi quần.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy có hiện tượng nóng liên tục dù để cầm tay, lúc sạc pin hay cho vào túi quần.
Sạc nóng và xài nóng thì bình thường. Không xài mà nóng thì nên khởi động lại máy(trường hợp màn hình sáng liên tục mới nóng). Những ứng dụng chạy ngầm hao pin cũng nóng. Bạn kiểm tra xem

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Kiểm tra xem ở cổng sạc có bị bụi bẩn hay ko.
Kiểm tra ứng dụng nào tiêu hao nhiều pin. Vào cài đặt > pin bấm bào dấu 3 chấm phía trên bên phải rồi chọn mức sử dụng pin để kiểm tra. Kiểm tra tốt và chính xác nhất là trước khi sạc.