• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Điện thoại Vsmart gọi Facebook bị dội tiếng

hoangnam

Moderator
Thành viên
Mình đã dùng qua 3 con Active 1, Active 3 và Joy 3 đã thấy rằng khi gọi facebook Mesenger là bị dội tiếng lại, mình nói gì là nó dội lại.Và thử lấy con iPhone gọi cho điện thoại Vsmart cũng bị dội còn iPhone gọi iPhone thì lại thấy bình thường?

Chẳng lẽ do Vsmart? anh em ai bị trường hợp này không điểm danh nào coi thử lí do vì đâu?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Theo mình sóng sánh Vsmart có vấn đề nên nó thế. Máy nào cũng xài TPhcm không sao, về quê là hay bị dội tiếng, rè.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mình xài Messenger Lite trên con Joy3, xác nhận đôi khi có bị tình trạng như bạn nói (hiện tượng Echo). Cá nhân mình nghĩ là do mạng Wifi hay 4G tại thời điểm đó có vấn đề.

HoangPhuc329

Lớp mầm
Thành viên
Mình đã dùng qua 3 con Active 1, Active 3 và Joy 3 đã thấy rằng khi gọi facebook Mesenger là bị dội tiếng lại, mình nói gì là nó dội lại.Và thử lấy con iPhone gọi cho điện thoại Vsmart cũng bị dội còn iPhone gọi iPhone thì lại thấy bình thường?

Chẳng lẽ do Vsmart? anh em ai bị trường hợp này không điểm danh nào coi thử lí do vì đâu?
Mình dùng Joy 4 cũng bị dội tiếng,video call quá messenger thì bị vọng sang máy bên kia,người ta nói gì người ta sẽ tự nghe lại rất khó chịu.
Mình đã ra thế giới di động thử máy mới và cũng bị tương tự,khả năng cao là do phần mềm hệ thống,mong sớm có bản fix:< (cả camera bị đổi màu nữa ạ)

HoangPhuc329

Lớp mầm
Thành viên

Mình dùng Joy 4 cũng bị dội tiếng,video call quá messenger thì bị vọng sang máy bên kia,người ta nói gì người ta sẽ tự nghe lại rất khó chịu.
Mình đã ra thế giới di động thử máy mới và cũng bị tương tự,khả năng cao là do phần mềm hệ thống,mong sớm có bản fix:< (cả camera bị đổi màu nữa ạ)

Hongkhoi

Lớp lá
Thành viên
Mình mua máy live 4 đã cập nhật phần mềm mới nhất vẫn bị đây. Chán hết sức à.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Kiếp sau xin xài iphone, ba đồ điện thoại việt tàu chán thí mẹ
Với tầm giá của Live 4 hiện tại thì bạn có thể mua được con IP7 cũ bản 32G, giống con mình đang xài. Nếu phải chọn giữa IP7 và L4, mình thiên về L4.

Hongkhoi

Lớp lá
Thành viên
giận hờn nên nói vậy thôi, vẫn yêu mến vsmart. Cơ mà nghĩ đến lỗi vọng tiếng ức ko chịu đc

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
giận hờn nên nói vậy thôi, vẫn yêu mến vsmart. Cơ mà nghĩ đến lỗi vọng tiếng ức ko chịu đc
Thích bung máy không? Bung máy nơi nào có loa thì lấy bông che là giảm ngay. Vì loa kém nó thế. Cách này mình thử trên mic karaoke rất hiệu quả vì mua mic rẻ tiền (mới biết gần đây).
Vsmart có lẻ bắt sóng kém nên bị dội (nhớ ngày trước điện thoại xài bị dội vì sóng kém. Leo lên cây ngồi nghe thì không bị dội).

Hongkhoi

Lớp lá
Thành viên
Thích bung máy không? Bung máy nơi nào có loa thì lấy bông che là giảm ngay. Vì loa kém nó thế. Cách này mình thử trên mic karaoke rất hiệu quả vì mua mic rẻ tiền (mới biết gần đây).
Vsmart có lẻ bắt sóng kém nên bị dội (nhớ ngày trước điện thoại xài bị dội vì sóng kém. Leo lên cây ngồi nghe thì không bị dội).
Sóng mạnh lắm, dùng sim 4g xem youtube phà phà gọi thì hình nét tưng, tiếng bị dội với bị rít thôi

Hongkhoi

Lớp lá
Thành viên
C
Vsmart có lẻ bắt sóng kém nên bị dội (nhớ ngày trước điện thoại xài bị dội vì sóng kém. Leo lên cây ngồi nghe thì không bị dội).chỉ

Chỉ cụ thể đi bác, tìm mọi cách giải quyết chứ ko lẽ mua máy khác

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Thử thôi nhé! Kiểm tra thử còn không?
Lấy bông gòn, che 2 điểm loa nghe và loa thoại... Bịt keo cho khỏi rớt. Test gọi zalo... Ahihi. Nếu hết thì học cách bung máy joy 4 và live 4trên youtube. Che bằng bông gòn cho thẩm mỹ.
C

Chỉ cụ thể đi bác, tìm mọi cách giải quyết chứ ko lẽ mua máy khác

Hongkhoi

Lớp lá
Thành viên
Thử thôi nhé! Kiểm tra thử còn không?
Lấy bông gòn, che 2 điểm loa nghe và loa thoại... Bịt keo cho khỏi rớt. Test gọi zalo... Ahihi. Nếu hết thì học cách bung máy joy 4 và live 4trên youtube. Che bằng bông gòn cho thẩm mỹ.
À hiểu rồi. Cái míc nó thu luôn tiếng của cái loa. Nếu vậy bật nhỏ tiếng của loa lại chắc đỡ bị nhại hơn

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
À hiểu rồi. Cái míc nó thu luôn tiếng của cái loa. Nếu vậy bật nhỏ tiếng của loa lại chắc đỡ bị nhại hơn
Loa kém nó không lọc âm thì chính xác hơn. Vsmart chưa phát triển lọc âm đã bỏ ra đi. Ahihi