• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Đánh giá sơ bộ Active 3 sau nửa năm sử dụng

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ừm... Nói sao nhỉ, mình mua em này từ đầu tháng 7 2020, mua online của nhà phân phối FPT Shop, chưa từng được chạm vào cho tới khi máy về tới trọ, 1 em active 3 màu đen, mới đầu khi dùng mình cũng chã có biết gì nhiều nên không để ý gì hết, tới hiện tại cũng gần 8 tháng sử dụng máy rồi, máy này nói đúng là mình dùng như phá, mới mua thì mình dùng luân phiên với anh mình, anh ấy làm ca đêm thì ngày sài, mình ca ngày thì đêm sài, tính ra hơn 3 tháng đầu là máy phục vụ 2 người trên 18h/ ngày, mình thì ít hoặc không chơi game, anh mình thì có chơi liên quân rồi pubg sương sương, tới cuối tháng 9 thì mình về quê, lúc đó máy vẫn còn khá mạnh nhưng mình không dùng việc gì nặng, chỉ là treo một trò chơi yêu thích, lâu lâu thì treo qua đêm một lần, lúc này máy hoạt động liên tục tầm hơn 11h /1 ngày, tới gần đây khi mình có nhu cầu làm việc nặng thì máy rất giật lag, gần 3 tháng nay máy phải cồng lưng ra gánh một ngày 14h onscreen cho mình làm việc tại nhà nên mới tã nhanh vậy, hôm qua quyết định reset máy luôn, hôm nay tess đủ rồi nên mình có một tý nhận xét.

1. Sau nữa năm dùng như phá nhưng không reset máy thì rất lag.

2. Sau nữa năm dùng một tý lại sạc rồi dùng ( nghĩa là khi dùng không sạc, nhưng dùng tầm 30p - 1h lại bỏ xuống sạc 30p - 1h )thì pin chai tầm 10%.

3. Tuy giật lag nhưng reset máy lại thì hiệu năng nó vẫn khá ổn, pin hiện tại cũng đủ đáp ứng nhu cầu gần 1 ngày ít dùng 4g wifi, thời gian chờ thì mình nghĩ phải 1 ngày rưỡi đến 2 ngày đấy. Screenshot_20210209_113637.pngScreenshot_20210209_115837.png

Kết luận, nếu bạn dùng nhẹ nhàng thì em active 3 dư sức theo bạn 1 năm rưỡi đến 2 năm, thậm chí là 2 năm rưỡi.

Lưu ý là đây chỉ là đánh giá chủ quan của mình, nó dựa trên những gì mình cảm nhận được, không tham khảo bất kỳ nguồn nào bên ngoài trừ trải nghiệm bản thân.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bây giờ nghĩ lại thấy tội con trâu này quá, vào tay chủ thích bạo hành?

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Thời gian chờ cũng ghê phết đấy

Đính kèm

98.7 KB · Lượt xem: 191

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em dùng con này để lướt web, xem video, gọi video, tác vụ cơ bản thôi. Thử chơi game thì thấy không hợp. CPU nó tốt nhưng GPU thì yếu. CPU ngang Snap 66x, GPU còn thua Snap 63x, ép chơi game thì nhanh xuống máy lắm. Nếu nhu cầu không nhắm đến các tác vụ đòi hỏi GPU nhiều thì Active 3 là lí tưởng rồi.
Chơi liên quân hay bị khựng khung hình khó chịu lắm, mặc dù trải nghiệm rất mượt nhưng 1 trận phải khựng mấy phát mới chịu, còn pubg mình để setting hơi thấp thì rất mượt, nhưng mình ko chơi game nữa nên bây giờ không có tess game

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Máy nào rồi cũng phải tã thôi. Máy em mua từ đầu tháng 9 năm trước, điểm Antutu trên quảng cáo là 100k thế nhưng bây giờ chỉ còn 90k.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mới phát hiện ra con A3 này tệ toàn tập về âm thanh. Trước đây thì biết loa ngoài nhỏ, cùng cái tai nghe theo máy chống điếc rồi. Giờ nhận ra là khi cắm tai nghe âm thanh cũng dở. Cùng tai nghe, cùng bài hát, âm lượng, nghe trên con Lumia cũ của mình hay hơn hẳn, tiếng thoáng hơn, âm trường rộng hơn. Nghe trên A3 không cảm nhận nổi không gian trong bản nhạc luôn. Cũng may là mình không thường xuyên nghe nhạc nên không đặt nặng vấn đề này. :)
Mình thì lại thấy âm thanh của active 3 rất trung thực, mình dùng tai nghe chụp tai nên nghe rất ổn ??

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy nào rồi cũng phải tã thôi. Máy em mua từ đầu tháng 9 năm trước, điểm Antutu trên quảng cáo là 100k thế nhưng bây giờ chỉ còn 90k.
Thử khôi phục lại rồi chấm điểm lại xem, chắc chắn là nó sẽ chỉ thấp hơn lúc mới mua một chút ?, mình tới bây giờ vẫn thấy em nó đủ ổn định để chơi game và sử dụng những tác vụ nặng, pin tuy nói là chay nhưng vẫn đáp ứng được nhu cầu một ngày của mình

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB