• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Cường lực cho Vsmart Active 3

VuNam

Lớp mầm
Thành viên
Các bác cho mình hỏi lắp cường lực cho Active 3 thì lắp loại nào vậy? Ra quán họ lắp của A70 thì không ưng lắm

TimTini

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Mình mua trong Cellphones. Họ gắn giúp mình luôn. Nhưng vẫn k full được màn, bị che xíu.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mình thì ra shop phụ kiện bên ngoài họ dán cho, rẻ hơn trong các shop điện thoại và có nhiều giá/chất lượng khác nhau. Chọn loại đắt nhất bên ngoài vẫn rẻ hơn trong shop phone. Theo các shop bên ngoài giải thích thì bọn sản xuất kính cường lực bên China chỉ dựa vào kích cỡ màn hình của các hãng smartphone China để sản xuất kính cường lực thôi. Ví dụ con Joy3 sẽ dùng chung kính cường lực với con Realme hay Oppo hay Xiaomi nào đó có kích cỡ màn hình 6.53 inch là sẽ dùng chung. Khi mua mình có để ý tem trên kính cường lực ghi vậy, hoàn toàn không có dòng chữ nào đề cập đến Joy3 cả. Họ giải thích là dùng chung và có bảo hành đàng hoàng nên mua thôi. Giá mình dán loại tốt nhất là 50K có bảo hành 2 tuần nếu bong tróc và cam kết mượt. Loại 30K không bảo hành bảo tỏi gì cả, không cam kết mượt luôn.

Mình nghĩ Active 3 cũng không là ngoại lệ.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Thời buổi này nên dán cường lực không?
Theo mình thì không(vì mình máy trần ko dán bao giờ).
Nếu bạn dán thì dán keo mỏng được rồi.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mình cũng rất thích sử dụng máy trần vì nhìn đẹp/mỏng/cảm ứng nhạy. Tuy nhiên, do đã vài lần làm rớt máy (xỉn quá) cũng như người quen mượn rồi vô tình làm rớt nên đã từng phải bỏ máy vì chi phí thay màn quá đắt nên cuối cùng giải pháp an toàn vẫn là dùng ốp lưng và kính cường lực để tránh thiệt hại về sau. Dĩ nhiên dùng cường lực cũng chưa hẳn 100% tránh được việc vỡ màn hình.

Quynhhh

Lớp mầm
Thành viên
Mình thì ra shop phụ kiện bên ngoài họ dán cho, rẻ hơn trong các shop điện thoại và có nhiều giá/chất lượng khác nhau. Chọn loại đắt nhất bên ngoài vẫn rẻ hơn trong shop phone. Theo các shop bên ngoài giải thích thì bọn sản xuất kính cường lực bên China chỉ dựa vào kích cỡ màn hình của các hãng smartphone China để sản xuất kính cường lực thôi. Ví dụ con Joy3 sẽ dùng chung kính cường lực với con Realme hay Oppo hay Xiaomi nào đó có kích cỡ màn hình 6.53 inch là sẽ dùng chung. Khi mua mình có để ý tem trên kính cường lực ghi vậy, hoàn toàn không có dòng chữ nào đề cập đến Joy3 cả. Họ giải thích là dùng chung và có bảo hành đàng hoàng nên mua thôi. Giá mình dán loại tốt nhất là 50K có bảo hành 2 tuần nếu bong tróc và cam kết mượt. Loại 30K không bảo hành bảo tỏi gì cả, không cam kết mượt luôn.

Mình nghĩ Active 3 cũng không là ngoại lệ.
Joy 3 thì dán cường lực của con nào được vậy mọi người ?