• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Chuyên mục góp ý trải nghiệm người dùng cho vsmart live

Binhnguyenvan

Lớp mầm
Thành viên
Tham khảo ý kiến người dùng là cách hay nhất để khiến sản phẩm trở nên hoàn hảo.

Sau khi dùng vsmart live một thời gian mình cảm thấy vos 2.5 là một bản rom khá ổn định và mượt nhưng nó vẫn còn một số lỗi về phần mềm mà mình thấy nó nên được khắc phục trong bản rom 3.0 chính thức

1/ đèn notification không có tùy chọn tắt khi sạc
2/cảm biến vân tay lâu lâu tự nhiên kích hoạt khi bấm phím nguồn trong khi chưa chạm ngón tay
3/lỗi lộn bên microphone. Lỗi này mình phát hiện khi quay phim nguồn âm ở phía bên trái và mình nghe ở tai nghe bên phải
4/ thanh điều hướng khi ở tùy chọn ẩn nên vuối ở dưới lên chia ra làm 3 phần ở dưới là hợp lý hơn khi sử dụng bằng một tay

Trên đây là những ý kiến của mình khi sử dụng vsmart live ram 6gb vos2.5

Có ai dùng mà cảm thấy những lỗi nào khác mong các bạn hãy đóng góp ý kiến ở đây để chúng ta có thể xây dựng một bản rom hoàn ảo và nâng cao tương tác với người dùng nhất có thể. Thank's to Vsmart

Binhnguyenvan

Lớp mầm
Thành viên
Một vấn đề nữa là cảm biến vân tay phía dưới màn hình về vị trí là không thay đổi được. Nó nên có dạng hồng tâm khi đặt ngón tay vào màn hình sẽ có một (hoặc nhiều) vòng tròn thu nhỏ dần về phía cảm biến để định hình lại thói quen người dùng thao tác sao cho đúng vị trí.
Ở app máy tính mặc định nên để phép cộng ở dưới cùng để thuận tiện cho việc tính toán theo thói quen trước đây.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tham khảo ý kiến người dùng là cách hay nhất để khiến sản phẩm trở nên hoàn hảo.

Sau khi dùng vsmart live một thời gian mình cảm thấy vos 2.5 là một bản rom khá ổn định và mượt nhưng nó vẫn còn một số lỗi về phần mềm mà mình thấy nó nên được khắc phục trong bản rom 3.0 chính thức

1/ đèn notification không có tùy chọn tắt khi sạc
2/cảm biến vân tay lâu lâu tự nhiên kích hoạt khi bấm phím nguồn trong khi chưa chạm ngón tay
3/lỗi lộn bên microphone. Lỗi này mình phát hiện khi quay phim nguồn âm ở phía bên trái và mình nghe ở tai nghe bên phải
4/ thanh điều hướng khi ở tùy chọn ẩn nên vuối ở dưới lên chia ra làm 3 phần ở dưới là hợp lý hơn khi sử dụng bằng một tay

Trên đây là những ý kiến của mình khi sử dụng vsmart live ram 6gb vos2.5

Có ai dùng mà cảm thấy những lỗi nào khác mong các bạn hãy đóng góp ý kiến ở đây để chúng ta có thể xây dựng một bản rom hoàn ảo và nâng cao tương tác với người dùng nhất có thể. Thank's to Vsmart
Cái này bác nên gửi mail lên cho vsmartfansclub@gmail.com
Mấy bác ấy phản hồi lên Vsmart mau hơn ấy.

hoangnam

Moderator
Thành viên
Những cái bác nói cũng hơp lý, có mỗi con live có vân tay trên màn hình nên có nhiều bất cập vậy chứ mấy dòng khác thì không có.
Về cái vuốt thanh điều hướng thì android vẫn thường ở trên mà bác, trên vos 3.0 thì vuốt lên để hiện danh sách ứng dụng rồi, trên vos 3.0 thì vân tay cũng nhạy hơn rất nhiều.
Bản vos 3.0 có thể fix được vài vấn đề bác nói ở trên á... còn tương lai thì chắc mấy dòng mới ra sau này sẽ rút kinh nghiệm từ các dòng này thôi.

Tranthien

Lớp mầm
Thành viên
Mình thấy vsmart bản cập nhật này rất tốt nhưng mình muốn đóng góp thêm là bản cập nhật sau cho thêm cái máy thêm 1 không gian trò chơi để nâng hiệu suất chơi game tốt hơn
Và mong vsmart ra bản cập nhật VOS5 sớm hơn nhé ;)))
Mãi yêu vsmart hàng việt nam chất lượng cao

Ngocbich

Lớp mầm
Thành viên
Mình thấy sau khi cài đặt VOS 4.0 nó hay bị lỗi thông báo, bị mất nút home ảo trên màn hình, nó lỗi quá nhiều. Theo mình VOS 3.0 vẫn rất ổn qua VOS 4.0 mình không thích cho lắm?

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mình thấy sau khi cài đặt VOS 4.0 nó hay bị lỗi thông báo, bị mất nút home ảo trên màn hình, nó lỗi quá nhiều. Theo mình VOS 3.0 vẫn rất ổn qua VOS 4.0 mình không thích cho lắm?
Lỗi thông báo của app nào thì bạn vào app đó cấp lại quyền thông báo vì android 11 trên vos 4.0 đã tự động tắt các quyền. Còn nút home ảo thì đã bị lượt bỏ rồi. Thấy nhiều lời khen cho VOS 4.0 lắm mà, tại bạn chưa quen thôi.

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB