• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Chụp màn hình

NhuQuynh

Lớp mầm
Thành viên
Không biết mọi người có bị khó chịu khi chụp màn hình bằng cách vuốt 3 ngón không. Chứ em cực kì khó chịu chụp trong web hay fb,... Rata nhiều ứng dụng khác đều khó. Lâu lâu chụp mới dính được một tấm. Cứ bị lướt lên xuống trang web quài ý. Mọi người có cách chụp màn hình nào khác không. Em đang sai active 3. Thêm là không biết trên điện thoại vsmart có tính năng nhớ kí tự khi nhấn phím không????

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Dùng nút nguồn với giảm âm lượng để chụp màn hình là ổn nhất nha, còn không thì dùng phím trợ năng, bạn cũng có thể để nút chụp màn hình trên thanh thông báo cũng được, nên tắt cái vuốt 3 ngón tay chụp màn hình đi để đỡ bị lỗi khó chịu, còn nhớ ký tự là thế nào, bạn giải thích rõ hơn chút, mình biết thì mình sẽ hướng dẫn cho

NhuQuynh

Lớp mầm
Thành viên
Dùng nút nguồn với giảm âm lượng để chụp màn hình là ổn nhất nha, còn không thì dùng phím trợ năng, bạn cũng có thể để nút chụp màn hình trên thanh thông báo cũng được, nên tắt cái vuốt 3 ngón tay chụp màn hình đi để đỡ bị lỗi khó chịu, còn nhớ ký tự là thế nào, bạn giải thích rõ hơn chút, mình biết thì mình sẽ hướng dẫn cho
Nhớ kí tự là như mình mặc định chữ viết tắc trên word á.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Dùng Laban Key đi bạn, thêm từ gõ tắt vào là xong, rất thích hợp với những ai làm tác giả tiểu thuyết như là đặt tên riêng vậy, mình nhấn *bl* là nó ra Bá Long *tm* thì nó ra tên Minh rất tiện a

NhuQuynh

Lớp mầm
Thành viên
Cho mình hỏi thêm là cài đặt nút nguồn với tăng giảm âm lượng chụp màn ở đâu vậy.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cho mình hỏi thêm là cài đặt nút nguồn với tăng giảm âm lượng chụp màn ở đâu vậy.
Ấn 1 lần 2 nút đó là chụp à, ez lắm, ấn 1s là có ảnh trừ khi bạn sài chrome có mở tab ẩn danh thì chụp ko có ảnh thôi ?