• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Chế độ nhà phát triển LIVE 4

IBTM49

Lớp lá
Thành viên
* LIVE 4 *
Mỗi lần mình bật Tiết kiệm pin thì vào Nhá Phát Triển, thì thấy "Giới hạn quá trình nền" chuyển thành "Không có tiến trình". Sau khi tắt Tiết kiệm pin, thì máy nó vẫn KHÔNG chuyển về "Giới hạn tiêu chuẩn". Nó vẫn như cũ, điều này khiến máy mình không thể chụp màn hình,... Có cách để nó diễn ra tự động không ạ?

Sửa lần cuối:

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
* LIVE 4 *
Mỗi lần mình bật Tiết kiệm pin thì vào Nhá Phát Triển, thì thấy "Giới hạn quá trình nền" chuyển thành "Không có tiến trình". Sau khi tắt Tiết kiệm pin, thì máy nó vẫn KHÔNG chuyển về "Giới hạn tiêu chuẩn". Nó vẫn như cũ, điều này khiến máy mình không thể chụp màn hình,... Có cách để nó diễn ra tự động không ạ?
Mình nghĩ do máy bạn gặp lỗi gì rồi, tuy máy mình active 3 nhưng tess thử cách sử dụng của bạn mình thấy nó vẫn bình thường, trừ việc ko đa nhiệm được thì vẫn chụp ảnh màn hình được, à mà máy mình khi bật chế độ tiết kiệm pin thì cái giới hạn chạy nền vẫn là tiêu chuẩn, bạn thử sao lưu dữ liệu rồi khôi phục cài đặt lại xem sao, hơi tốn thời gian chút, vẫn bị thì tính tiếp

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Lúc bạn chụp màn hình thì dùng thao tác nào và nó có hiện lên báo lỗi hay gì không

IBTM49

Lớp lá
Thành viên
Lúc bạn chụp màn hình thì dùng thao tác nào và nó có hiện lên báo lỗi hay gì không
Mình kéo thanh trạng thái xuống, nhấn vào "Chụp màn hình", rồi nó nhỉ nhấp nháy rồi không có gì cả. Bình thường nó sẽ hiện ra thông báo. Mình nghĩ do chế độ tiết kiệm pin

IBTM49

Lớp lá
Thành viên
Mình nghĩ do máy bạn gặp lỗi gì rồi, tuy máy mình active 3 nhưng tess thử cách sử dụng của bạn mình thấy nó vẫn bình thường, trừ việc ko đa nhiệm được thì vẫn chụp ảnh màn hình được, à mà máy mình khi bật chế độ tiết kiệm pin thì cái giới hạn chạy nền vẫn là tiêu chuẩn, bạn thử sao lưu dữ liệu rồi khôi phục cài đặt lại xem sao, hơi tốn thời gian chút, vẫn bị thì tính tiếp
Máy mình với mua về đã vậy rồi. Nếu chạy lại thì vẫn như thế thôi

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình kéo thanh trạng thái xuống, nhấn vào "Chụp màn hình", rồi nó nhỉ nhấp nháy rồi không có gì cả. Bình thường nó sẽ hiện ra thông báo. Mình nghĩ do chế độ tiết kiệm pin
Không biết có liên quan đến ông nhõi này không, sợ ổng lỗi ấy, vào tìm nó rồi xoá dữ liệu thử xem

Đính kèm

39.5 KB · Lượt xem: 155

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy mình tự chỉnh sang "Không có quá trình nền" hay sao ý. Tắt Tiết kiệm pin, lâu lâu thấy nó chuyển thành như thế. Có cách nào khônh a?
Chắc can thiệp sâu vào hệ thống quá, mình ko rõ nữa

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bạn có thể chuyển lỗi này đến Bộ phận hỗ trợ kĩ thuật của Vinsmart được không. Bảo họ tung bản vá lỗi cho Live 4. Mình có file bug
Bạn có thể nhắn trực tiếp với họ đấy ?, thêm vài nguyện vọng nữa ?

Đính kèm

100.1 KB · Lượt xem: 141

IBTM49

Lớp lá
Thành viên
Bạn có thể chuyển lỗi này đến Bộ phận hỗ trợ kĩ thuật của Vinsmart được không. Bảo họ tung bản vá lỗi cho Live 4. Mình có file bug
Vsmart bảo là: "Không tìm thấy lỗi như em mô tả". Rõ ràng là như thế, phải làm sao đây a

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB