• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Chế độ luôn hiển thị AOD trên Live 4?

Hoangthien

Lớp mầm
Thành viên
Ở con live4 này có hổ trợ hiển thị đồng hồ khi màng hình tắt không vậy mọi người. Nếu có thì cho mình xin hướng dẫn. Cảm ơn nhiều ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ở con live4 này có hổ trợ hiển thị đồng hồ khi màng hình tắt không vậy mọi người. Nếu có thì cho mình xin hướng dẫn. Cảm ơn nhiều ạ
Bạn có thể đọc 2 bài viết này!

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Lý thuyết là k bật dcd AOD phải dung phần mềm ngoài (hao pin)
Thực tế LG G6 bật được. Màn LCD
Vì Vsmart chưa tích hợp sẳn lên máy nên màn LCD chưa có.
Đúng như bạn nói hơi hao pin.

Sửa lần cuối:

Hoangthien

Lớp mầm
Thành viên
Bạn có thể đọc 2 bài viết này!

Mình vos3.0 đang dùng con live4. Nó chỉ hiện đồng hồ và thông báo trong lúc "chỉnh chế độ gắn đế và sạc" chứ không có chế độ luôn luôn bật như máy của bạn

Đính kèm

236 KB · Lượt xem: 221

trinhloi

Lớp lá
Thành viên
Mình vos3.0 đang dùng con live4. Nó chỉ hiện đồng hồ và thông báo trong lúc "chỉnh chế độ gắn đế và sạc" chứ không có chế độ luôn luôn bật như máy của bạn
bài viết ghi rõ rồi mà b,đấy là trên live, Active 3 mới có
còn live4 hiện tại k có AOD

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vậy mới bảo bạn đọc 2 link đó.
(Xài đở aod cho bạn nào không có)

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Trước kia Vsmart thêm tính năng này cho cả màn hình Amoled lẫn màn hình LCD tuy nhiên tử bản VOS3.0 thì mình thấy chỉ hiện cho màn hình Amoled thôi vì vậy hiện có con live vs active 3 bật được.

Live 4 màn hình LTPS LCD nên vsmart chắc cũng ẩn đi rồi, anh em có ráng bật thì cũng tốn pin lắm...chỉ bật chế độ này khi sạc pin nó hiện lên thôi.
Mình test trên Active 3 khi bật Amoled lên cũng khá tốn pin, để qua đêm mất trên 10% pin....

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình tối ưu tốt với cài hiện theo giờ cần dùng nên không tốn quá nhiều pin nha, tui để tối tự tắt đi sáng 7h thì lại tự bật, active 3 nha, tối ưu tốt nên onscreen liên tục đa tác vụ độ sáng tối đa, trên 7h là dư sức nhé, nói chung mình sài máy như hack vậy kk

TuanQ

Lớp mầm
Thành viên
Trước kia Vsmart thêm tính năng này cho cả màn hình Amoled lẫn màn hình LCD tuy nhiên tử bản VOS3.0 thì mình thấy chỉ hiện cho màn hình Amoled thôi vì vậy hiện có con live vs active 3 bật được.

Live 4 màn hình LTPS LCD nên vsmart chắc cũng ẩn đi rồi, anh em có ráng bật thì cũng tốn pin lắm...chỉ bật chế độ này khi sạc pin nó hiện lên thôi.
Mình test trên Active 3 khi bật Amoled lên cũng khá tốn pin, để qua đêm mất trên 10% pin....
Vos3 có chỉnh thời gian aod mà.