• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cần được mọi người hướng dẫn fix lỗi khi dùng launcher khác

Phong

Lớp mầm
Thành viên
Mọi người cho mình hỏi, mình đang dùng Vsmart Live1. Mìng muốn dùng launcher khác nhưng khi đa nhiệm lại bị chớp chớp màn hình rất khó chịu. Có cách nào fix được không ạ ( không thay đổi kiểu điều hướng khác )

trunghieunott

Lớp lá
Thành viên
Chịu, VOS nó bị vậy đấy, rất khó chịu, máy nào cài launcher đều bị, hình như launcher thứ 3 thiếu mất thanh dock ứng dụng nên bị thế.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mọi người cho mình hỏi, mình đang dùng Vsmart Live1. Mìng muốn dùng launcher khác nhưng khi đa nhiệm lại bị chớp chớp màn hình rất khó chịu. Có cách nào fix được không ạ ( không thay đổi kiểu điều hướng khác )
Lúc trước nhiều bạn cũng bị. Mình cũng có thử cũng bị. Nhưng khi chuyển qua Nova launcher prime thì ko bị.

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Có thể tùy máy. Star 4 của em trước nháy ghê lắm, nhưng đợt cập nhật vừa rồi thì giảm một chút, nhưng nói chung vẫn rõ

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Mọi người cho mình hỏi, mình đang dùng Vsmart Live1. Mìng muốn dùng laucher khác nhưng khi đa nhiệm lại bị chớp chớp màn hình rất khó chịu. Có cách nào fix được không ạ ( không thay đổi kiểu điều hướng khác )
Chưa gặp lỗi này bao giờ. mình đã thử test các ứng dụng launcher trên CH play nhưng mà không gặp các lỗi chớp màn hình như bạn kể ( Start 4 & live 1)

khanhtoan2160

Lớp mầm
Thành viên
Cái laurcher gốc của máy thì cũng ít hay bị nhưng xài launcher khác thì chưa thấy bị
[Đang xài Nova Launcher và Theme Android 12 trên Vsmart dòng Star]

Đính kèm

173.3 KB · Lượt xem: 144

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình nghĩ do khả năng tối ưu của vsmat có vấn đề, theo cách nghĩ của mình thì khi cài laucher khác lên nó chỉ là chạy đè lên laucher góc của máy, vì vậy nhiều khi chuyển cảnh rồi thoát app, vuốt đa nhiệm, mở thành thông báo nó sẽ có độ trễ và giật lag nhất định, nguyên nhân 80% là do tối ưu và 20% còn lại là do hiệu năng máy bị sụt giảm, tự trải nghiệm trên con active 3 rồi đưa ra ý kiến cá nhân thôi, các bác thấy giống hay khác thì cùng trao đổi nhé