• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Camera Aris focus lộn xộn. Lỗi hay tính năng?

winkeyless

Lớp lá
Thành viên
Mình vừa lấy con Aris được vài hôm.
Trước đây mình dùng Android của các hãng khác trong tầm giá trung cấp chưa gặp phải trường hợp này.
Hình chụp chỉ rõ ở điểm được focus, còn ở rìa có cảm giác như bị rung máy làm out nét vậy.
Không biết có cách nào để gửi thẳng báo lỗi này về cho vsmart hay không, chứ kiểu này thấy hơi khó chịu

Vsmart cam thấy rõ nhất, Google cam và camera trong Facebook thì thấy đỡ hơn xíu

ít hình minh hoạ, mọi người nhìn kỹ ở các phần viền sẽ thấy phần bị mờ

5oQ_uNP6THhbPpr41thtnso4YlTKPQSvkD-4AKMIRj5X0WiLrlrHl4bHxUNm2yEBoxKdrnK7ifb3EcgoRfncRNX_8_AmCRr4TRuLxNkVqsUg7quKXWyB24nmb83F31lDxgoxqHIz9ppYrsr7TsdCwqYDuFonAUzbbnsVNRVAHkUC83vD6FEsUNjXQti4icDkXjyUlicNuTyn_0YGSIeK-b4nbUyb91w6pcf2ceCGTOYVLTyifzQxqFDeeggUeA06jlQewfepp3O_jvR5PyyJqp84HBZR-DTMft14POz1kVU52LaEu1GEpztvZmFzafRhEq74LulLFr3ide8Ovjm6enV4BOx-M2BVrb6VGe7MoCy6QidEhodUJ_WKYJYKpoV-DXAbziq_UKzfT3mXtHDv1OFRlSmC3L0HFLKmKal4kkK6g-7Dhu3YtMTd6AtMymUHXvDddamTQ65Oxd2SQjlpz0XesuEp7AWuxysxdykjBnZxOy89nAJC51eWjzNYZSnJW_QskiKf7T9x4gYgkCk7lidhUMKq3nHejqiJroQo3WwgXttFVqXHvRnyao8Gv65_FuPDMVEo3kiPx4aGxUL5g8jFMjm_vj-UXlch9lz2P1dAki_AO3hQr36xyxyTOdELL8Iz-FXwUldGD83w8s7-VJUfQQ3PRjy9L31HnTPCmEywsbsK9tikFs0qSS6-o7I=w1208-h906-no

Jt7AeGTth-S-PRiofIIvXD0ARllhY8rZSyLTdLN4MUfZn6SANn5XkQFe9gn2KmDoeEj_kKvDIU-BOcVPVkZ6vrORf7QWQlQNKTLf3GU_QCvPxZv8B5WhfI9gzLHy9FuzdTB1M8cmtG0Yks9vLuV0ctJq2DM7tRS-e4onogSFRYLXW8u5TLriJgK4h316yTyxn_GKQVliTRD7UCIpcyuPBZm9LoSQ9n6FC845CawW6OR63IZvb3kOT7-jMZce9KsPafWzv0MNwDjDhJoQ2MYvLKmpEW1a1hTRPb3KJWZjUNar7ubnXihQ1OffJmz8-f27XG235ZT8pSJpONYgjXG3JkgYIzhgN94i2ryjjp_pOc-7JOE4Wj-JO_ubSb4XFSulKlUiHdKmC17CTILY273Ca0opjnG5AIrxUvySgg5tL6NAoijrhBdSQJYhoxuIRg7Ez_fOdUEyIRCzKzYuFaZ4V0N9QjuQubkj99pud-JctlHMP-mJ0gyGYtm_4jlJgS3NGN9s8vGoi6WX4Ja7mCsLulPyjX4_HH54C5apOsIYuSuOF3O4Vjf14pLUiOS3v5SZ3R0GjBhxNdJgW_kTrU6gfAaujWqoi2RyjobRZEAwdUx6ElVVLW5hu2Gl_KTjksn1yIXEqFg3e3oxJ7BGO_n9F1_hW0gWB1zB2-CiySiaE9_4XrHkfHrl8TFteNKBkEA=w680-h906-no

Sửa lần cuối:

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chắc do tối ưu chưa tốt chăng ?????

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Không biết thế nào, chắc hôm nào đi test ở TGDD này nọ, nếu lỗi mang lên vsmart đổi máy :v
Post lên để coi có ai để ý bị chung không :D
Quá hợp lý, nhưng nên lên nhiều diễn đàn hơn mới dễ để ý mọi người

winkeyless

Lớp lá
Thành viên
Quá hợp lý, nhưng nên lên nhiều diễn đàn hơn mới dễ để ý mọi người
Post ở đây mong mấy ông tester bên Vin có lượn vô thì chú ý giùm, chứ giờ người dùng có biết cũng gần như không thể khắc phục. Thằng bạn xài con Live cũng ca vụ này.
Nếu mà máy cùi quá tui cũng chấp nhận, nhưng mà con này vô phân khúc trung tầm 6 - 7tr rồi thì nên ổn ổn tý chứ kiểu này chua quá

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Post ở đây mong mấy ông tester bên Vin có lượn vô thì chú ý giùm, chứ giờ người dùng có biết cũng gần như không thể khắc phục. Thằng bạn xài con Live cũng ca vụ này
Ừm

winkeyless

Lớp lá
Thành viên
Phần mềm thì có thể sửa đc. Cam lởm??? Bạn có thông tin về cam không?
Nếu phần mềm thì cài phần mềm khác như Google cam cũng phải cải thiện được. Đằng này dùng cái gì cũng bị y chang thì chốt bị từ phần cứng rồi. Lắm hãng cũng khoe mình dùng cảm biến xịn này nọ mà chụp hình ra cũng tệ lậu đó thôi bạn ơi. Mình k quan tâm mấy cái cam đó là cảm biến gì hay bá tới đâu, mình chỉ biết mình mua con Aris và ảnh chụp ra mình k thể hài lòng cho nổi.
Còn nếu update firmware có thể sửa được thì mình sai. Nhưng đa phần mình thấy đó giờ chưa có con nào update mà giải quyết được vấn nạn chụp hình tệ cả

nta

Lớp lá
Thành viên
Nếu phần mềm thì cài phần mềm khác như Google cam cũng phải cải thiện được. Đằng này dùng cái gì cũng bị y chang thì chốt bị từ phần cứng rồi. Lắm hãng cũng khoe mình dùng cảm biến xịn này nọ mà chụp hình ra cũng tệ lậu đó thôi bạn ơi. Mình k quan tâm mấy cái cam đó là cảm biến gì hay bá tới đâu, mình chỉ biết mình mua con Aris và ảnh chụp ra mình k thể hài lòng cho nổi.
Còn nếu update firmware có thể sửa được thì mình sai. Nhưng đa phần mình thấy đó giờ chưa có con nào update mà giải quyết được vấn nạn chụp hình tệ cả
Mới thấy có update mà. Ha ha càng thích mua về vọc cho vui. Ảnh ọt mình ít chụp lắm. Nhưng chất lượng thì cũng đáng quan tâm. Nếu bạn đang dùng thì có thể đánh giá thử chất lượng video khi quay thế nào.
Có khi Vsmart ra dòng cao cấp hơn thì hốt luôn. ?

winkeyless

Lớp lá
Thành viên
Mới thấy có update mà. Ha ha càng thích mua về vọc cho vui. Ảnh ọt mình ít chụp lắm. Nhưng chất lượng thì cũng đáng quan tâm. Nếu bạn đang dùng thì có thể đánh giá thử chất lượng video khi quay thế nào.
Có khi Vsmart ra dòng cao cấp hơn thì hốt luôn. ?
Mình mua con Aris chủ yếu cũng do thiết kế, màn full hd, cuối cùng là giá lại vừa mức mình muốn chi.
Thiết nghĩ cùi bắp như Xiaomi mà camera tầm 3 - 4tr nó làm tốt thì Vsmart không lẽ lại cùi hơn. Mua về đúng tức máu luôn, cam nhảy focus linh tinh, focus được rồi thì nó blur bậy bạ rồi nhoè lung tung như hình mình up, có nhiều tấm còn rõ hơn. Mình chủ yếu chụp vật thể gần chứ ít chụp cảnh nên rất khó chịu vụ này. Quay video thì mình chưa có dịp quay nhưng chắc cũng sẽ phải thử. Tính bán mà thấy bèo bọt quá chắc ngậm bồ hòn xài luôn.
Mình còn tính mang đi bảo hành, nhưng mà thấy kiểu này chắc được coi là tính năng rồi

nta

Lớp lá
Thành viên
Mình mới test thử ngoài cửa hàng thì ko bị nhỉ. Chắc do setting thôi.
Còn quat selfie thì chất lượng hơi ảo... Mà mình ít khi selfie ?

ThanhPN

Lớp mầm
Thành viên
Theo mình, mang bảo hành đi bác. Nếu nhân viên họ fix không được thì đó là tính năng :v