• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Cảm biến tiệm cận khi thực hiện cuộc gọi

triversace

Lớp mầm
Thành viên
Các bác biết tắt cảm biến tiệm cận khi gọi ở trên Star không ạ.
Máy phụ huynh dùng thường bấm gọi hoặc nghe xong sẽ bấm nút loa để nghe cho rõ. Ấy vậy mà bấm gọi hoặc nghe xong màn tối thui như nhà chị Dậu. Không thể mở loa ngoài hay làm gì khác được. Phụ huynh em cũng ngót 70 tuổi rồi nên nghe kém. Mang ra hãng bảo hành thì không có máy để dùng. Mà e tìm mãi không thấy cảm biến tiệm cận của máy tắt ở đâu.
A/c nào biết chỉ e cách khắc phục với. Em cảm ơn.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cách kiểm tra máy có cảm biến tiệm cận không? Tại không có STAR test bạn nhé.

triversace

Lớp mầm
Thành viên
Em thử kiểm tra rồi. Mà vào phần sensor giống trong hướng dẫn nó không hiện màu trắng giống hình mà nó Xanh luôn.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em thử kiểm tra rồi. Mà vào phần sensor giống trong hướng dẫn nó không hiện màu trắng giống hình mà nó Xanh luôn.
Bạn vào chế độ nhà phát triển: cài đặt/hệ thống/chế độ nhà phát triển/cài đặt nhanh nhà phát triển/vô xem có cảm biến tắt đi.

triversace

Lớp mầm
Thành viên
Vâng. Để trưa bố e về e xem. Tại nay bố e định mang qua quán để sửa. Mà điện thoại vẫn còn bảo hành nên e bảo để vậy còn đem đi bảo hành được. Nếu không được chắc phải đem đi bảo hành quá. Nếu mang đi bảo hành mất thời gian bao lâu anh nhỉ.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vâng. Để trưa bố e về e xem. Tại nay bố e định mang qua quán để sửa. Mà điện thoại vẫn còn bảo hành nên e bảo để vậy còn đem đi bảo hành được. Nếu không được chắc phải đem đi bảo hành quá. Nếu mang đi bảo hành mất thời gian bao lâu anh nhỉ.
Không biết bạn, nhưng mình nghĩ tầm 15-20 phút.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em dùng joy 3 ý ạ, ko biết tắt ở chỗ nào? Mọi người chỉ em.với ạ
Thử cái này chưa
- Cài đặt > giới thiệu điện thoại > số bản dựng (nhấp vô 7 lần liên tục). Xong
- Bạn vô cài đặt > hệ thống > tùy chọn nhà phát triển > ô nhà phát triển cài đặt nhanh > cảm biến: tắt.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
có cách nào tắt cảm biến tiệm cận không ad ???
Cài đặt > giới thiệu điện thoại > số bản dựng (nhấp vô 7 lần liên tục). Xong
- Bạn vô cài đặt > hệ thống > tùy chọn nhà phát triển > ô nhà phát triển cài đặt nhanh > cảm biến: tắt.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
có cách nào tắt cảm biến tiệm cận không ad ???
Vô làm theo rồi tắt nhé, mà khi tắt nó sẽ không dùng được một số thứ như camera..... chẳng hạn

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em thử cách của ad trên và nhấn vào "tắt cảm biến" rồi những vẫn không được ạ. Gọi zalo hay discord nó vẫn tắt.
Vậy thì chịu, nó cũng chỉ vậy, ko tắt được bao nhiêu cảm biến cả, vân tay còn chạy được nữa mà ??