• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cách off screen nhanh?

LvO

Lớp mầm
Thành viên
Như tiêu đề. Mình muốn hỏi ls để off screen nhanh mà ko cần phải bấm nút nguồn.
1. Trước có sài Oppo. Bên Oppo có riêng 1 app off screen mặc định, ko cần tải trên chplay. Chỉ cần bấm zo là xong, khá tiện lợi. Không thấy joy 3 có.
2. Cử chỉ thì bên Oppo chỉ cần setting trong cài đặt là ấn 2 lần zo nút home là xong "off screen". Thấy setting trong joy 3 cũng có á. Mà "on screen" thì đc mà "off screen" phải đưa tay tuốt lên trên cùng mới dc??

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
1. Trước có sài Oppo. Bên Oppo có riêng 1 app off screen mặc định, ko cần tải trên chplay. Chỉ cần bấm zo là xong, khá tiện lợi. Không thấy joy 3 có.
2. Cử chỉ thì bên Oppo chỉ cần setting trong cài đặt là ấn 2 lần zo nút home là xong "off screen". Thấy setting trong joy 3 cũng có á. Mà "on screen" thì đc mà "off screen" phải đưa tay tuốt lên trên cùng mới dc??
Thì bấm 2 lần vào thanh trạng thái tắt mà. Bật thì nháy đúp vào màn hình, tắt thì nháy đúp vào thanh trạng thái (cạnh trên màn hình) không phải dùng đến phím cứng nữa (nguồn) .

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cách này cũng đc mà em thấy nó còn khá bất tiện. Phải với tay lên trên.
Em nghĩ bên mình nên phát triển thêm 1 trong 2 cách em ghi trên. Thx ad!!
Trang này không thuộc quyền sử hữu Vsmart. Diễn đàn tạo ra để anh em Vsmart giao lưu và chia sẻ với nhau.

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Chịu khó tải app về thôi bạn. Vsmart ko có chức năng đó sẳn

trantruong

Lớp lá
Thành viên
Đang dùng nova ăn đứt launch mặc định, tap 2 lần ở đâu cũng tắt đc màn, k cần trên thanh thông báo

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cài đặt > Cử chỉ > Chạm để bật/tắt màn hình thiết bị > Bật.
Nếu đang ở trong ứng dụng nào đó thì nhấn nút home (dùng thanh điều hướng) hoặc vuốt từ mép dưới màn hình lên (điều hướng cử chỉ) để trở về màn hình chính rồi vuốt xuống để kéo thanh thông báo xuống, khi đó nhấp đôi ở bất cứ đâu trên màn hình cũng tắt được, ko cần phải đưa tay lên trên đầu màn hình đâu, 1 tay làm cũng được.
Hoặc sử dụng một tính năng khác nữa là Úp điện thoại để khóa máy trong cài đặt > cử chỉ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đang dùng nova ăn đứt launch mặc định, tap 2 lần ở đâu cũng tắt đc màn, k cần trên thanh thông báo
Mà hình như nó không cho sử dụng vân tay hay nhận diện khuôn mặt (mở nhanh). Đúng không?

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mà hình như nó không cho sử dụng vân tay hay nhận diện khuôn mặt (mở nhanh). Đúng không?
Màn hình khóa thì vẫn dùng vân tay, FaceID bình thường của Vsmart.
Nova Launcher có cái hay riêng của nó. Trên Android 10 sử dụng thanh điều hướng thì thấy bình thường nhưng dùng điều hướng cử chỉ thì có một số lỗi. Lúc trước dùng VOS2.5 thì thích dùng Nova, bây giờ VOS3.0 thì lại dùng Vsmart Launcher vì mình thích điều hướng cử chỉ.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Dùng cái này nè bạn, nó tắt được mọi nơi luôn, trên thanh thông báo cũng tắt dc, ngoài màng hình chính cũng tắt dc, đặc biệt là tắt cái khóa luôn chứ không chờ thời gian chờ khóa màn hình nhé, sài rất ok a

Đính kèm

343.4 KB · Lượt xem: 184

Ryu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Combo lướt trên thanh thông báo giữa màn hình rồi tap 2 lần cũng nhanh ý bruh