• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cách diệt virus trên điện thoại Vsmart Live 4?

Taihdhpu2

Lớp mầm
Thành viên
Hôm nọ em có xem phim Thủy Hử trên điện thoại bằng trình duyệt chrome. Rồi em có xem cả trên máy tính nữa, khi xem trên máy tính thì phần mềm Kaspersky Total Security báo có virus ở trang đó.
Không biết điện thoại em có bị nhiễm không các bác nhỉ. Cách xử lí như nào ạ?

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Điện thoại thì không cần lo về vấn đề virus, chỉ có bản thân bạn cần lo về corona thôi, những cái web nói là máy nhiễm virus thì cứ tắt tab duyệt web đó đi, đừng có quan tâm làm gì, điện thoại không có virus đâu

Taihdhpu2

Lớp mầm
Thành viên
Điện thoại thì không cần lo về vấn đề virus, chỉ có bản thân bạn cần lo về corona thôi, những cái web nói là máy nhiễm virus thì cứ tắt tab duyệt web đó đi, đừng có quan tâm làm gì, điện thoại không có virus đâu
Web đó em xem trên điện thoại thì khôgn có báo gì. Nhưng xem trên laptop có cài phần mềm diệt virus Kaspersky Total Security bản quyền thì trang web đó bị phần mềm cảnh báo virus và chặn lại ý ạ. hôm nay lúc gọi video xong em ấn trở về thấy máy đơ, ấn khóa máy xong mở lên một lúc nó mới trở lại bình thường.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Web đó em xem trên điện thoại thì khôgn có báo gì. Nhưng xem trên laptop có cài phần mềm diệt virus Kaspersky Total Security bản quyền thì trang web đó bị phần mềm cảnh báo virus và chặn lại ý ạ. hôm nay lúc gọi video xong em ấn trở về thấy máy đơ, ấn khóa máy xong mở lên một lúc nó mới trở lại bình thường.
Điện thoại do lag thôi, ko bị virus tấn công đâu nha, máy tính thì còn lo lắng một chút chứ điện thoại thì vô tư, đừng cài đặt app diệt virus làm gì, bọn lừa đảo nó lợi dụng để đánh cắp thông tin của bạn đấy

FrozenHeart

Lớp mầm
Thành viên
Virus "máy tính" là 1 phần mềm "Độc hại" hoạt động bằng "hệ điều hành" của máy tính cụ thể là Window (vì tỉ lệ phổ biến của Window rất cao >80%) Bọn người xấu nó không quan tâm tới các hệ điều hành có tỉ lệ sử dụng ít như OS/Linux/IOS/Android đâu Bạn sử dụng vô tư đi. Khuyến cáo không sử dụng các app diệt virus không có tác dụng gì cả chỉ tốn tài nguyên máy / quảng cáo / trojan này nọ. Nếu Bạn kĩ quá + có kaspersky bạn có thể cắm ĐT vào lap qua USB rồi quét bằng kaspersky coi đ/t như 1 cái USB vậy.

Taihdhpu2

Lớp mầm
Thành viên
Virus "máy tính" là 1 phần mềm "Độc hại" hoạt động bằng "hệ điều hành" của máy tính cụ thể là Window (vì tỉ lệ phổ biến của Window rất cao >80%) Bọn người xấu nó không quan tâm tới các hệ điều hành có tỉ lệ sử dụng ít như OS/Linux/IOS/Android đâu Bạn sử dụng vô tư đi. Khuyến cáo không sử dụng các app diệt virus không có tác dụng gì cả chỉ tốn tài nguyên máy / quảng cáo / trojan này nọ. Nếu Bạn kĩ quá + có kaspersky bạn có thể cắm ĐT vào lap qua USB rồi quét bằng kaspersky coi đ/t như 1 cái USB vậy.
Con Samsung trước em thử rồi. Không có hiện tùy chọn Quét virus lên để quét đâu ạ.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB