• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cách copy hình ảnh từ điện thoại Vsmart vào máy tính và ngược lại

hoangnam

Moderator
Thành viên
Nếu bạn đang sử dụng điện thoại Vsmart và muốn chuyển cách hình ảnh, video đã chụp trên điện thoại của mình sang máy tính PC, laptop... thì cách nhanh nhất có thể làm đó là sử dụng cổng USB để truyền dữ liệu.Các bước kết nối điện thoại Vsmart với máy tính thông qua cáp USB cũng rất đơn giản vì vậy ai cũng có thể làm được cả.

• Bước 1: Bạn tiến hành gắm dây sạc điện thoại của bạn vào điện thoại và đâu USB kia thì gắm vào cổng USB của máy tính nhé.
cam-day-usd-vao-may-tinh-jpg.85
  • Bước 2: Tiếp theo rất quan trọng đó là trên điện thoại sẽ hiện thông báo hỏi bạn có cho phép kết nối để truyền dữ liệu từ điện thoại Vsmart sang máy tính và ngược lại hay không bạn chọn Cho phép nhé.​

cho-phep-ket-noi-vsamrt-voi-may-tinh-jpg.86
  • Bước 3: Bây giờ bạn tiến hành truy cập vào máy tính truy cập vào mục This PC hoặc My Computer sẽ thấy thêm 1 ổ cứng điện thoại xuất hiện tên tùy vào thiết bị vsmart của bạn, bấm chọn vào ổ cứng đó để truy cập vào các file, thưc mục của điện thoại Vsmart của bạn.
huong-dan-ket-noi-dien-thoai-vsmart-voi-may-tinh-jpg.84
  • Bước 4: Tại đây bạn sẽ thấy có rất nhiều thư mục khác nhau và để copy ảnh, video từ điện thoại Vsmart sang máy tính thì bạn bấm chọn vào thư mục DCIM -> Camera. Đây là nơi chứa toàn bộ ảnh bạn đã chụp và quay video trên camera của bạn.
  • Bước 4: Bây giờ để copy hình ảnh vào máy tính bạn chỉ cần bấm chọn vào ảnh, video hoặc chọn 1 lúc nhiều ảnh, video sau đó kéo thả vào thưc mục bất kì nào trên máy tính bạn là được như vậy là ảnh sẽ được copy vào máy tính rồi đó.Và ngược lại nếu bạn muốn đưa ảnh vào điện thoại thì bạn cũng kéo thả vào thư mục của điện thoại là xong.

Và tới đây là mình đã hướng dẫn chi tiết cho các bạn cách kết nối máy tính, laptop với điện thoại vsmart sau đó copy, sao chép hình ảnh với nhau rồi đó.Nếu có khó khăn, thắc mắc gì anh em có thể tham gia diễn đàn Vsfan.vn để hỏi đáp và trao đổi nhé.

VINH1452

Lớp mầm
Thành viên
lấy ra thì được nhưng mình ko chép vào được bạn, PC TO VSMART LIVE, chỉ mình với thank bạn

tien69

Lớp lá
Thành viên
lấy ra thì được nhưng mình ko chép vào được bạn, PC TO VSMART LIVE, chỉ mình với thank bạn
giới thiệu cho bác app quản lý file Asus, nó có tính năng truyền file thông qua wifi ko cần cáp, tuy nhiên bản này đã cũ lắm rồi 1 số máy chạy android 10 gặp lỗi ko mở được thẻ nhớ, nếu bác chỉ dùng truyền file thì ko cần quan tâm đến cái khác (vì asus ko cập nhật bản mới nhất cho máy khác chỉ có các máy asus mới tải được bản mới nhất). Joy 3 mới lên VOS 3.0 thấy chạy ok không lỗi gì, con note 10 lite của mình thì bị lỗi mở thẻ nhớ.
trên chplay giờ tìm hết ra rồi, bác bấm vào link dưới để tìm nhé, nếu nó ko nhảy qua chplay thì đăng nhập tài khoản google vào trình duyệt bấm cài là nó tự cài trên máy bác à :))

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.asus.filemanager

Đính kèm

101.9 KB · Lượt xem: 221
    46.4 KB · Lượt xem: 243
    33.9 KB · Lượt xem: 260
    59.2 KB · Lượt xem: 229
    63.9 KB · Lượt xem: 224
    67.4 KB · Lượt xem: 232

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB